Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ครับช่วยจัดเสปคให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ครับช่วยจัดเสปคให้หน่อยครับ

คือเครื่องผมเสปคนี้ครับ
    cpu pantium 4 3.00
    mainboard P5S-MX SE
    ram 2*1 gb
    vga HD4670 512mb DDR4
    hdd 400 gb
    psu ซื้อมา 500 ก่าๆ ต้องเปี่ยนมั้ยครับ (คือโง่ไม่รุ้เรื่อง 55)

แล้วผมอยากจะเปลี่ยน cpu กับ การ์ดจอครับ มีงบไม่เกิน 26000 บ.

cpu:ดูอยุ่ก็คือ core2duo core2quad corei7 ตัวไหนดีครับ รุ่นไหน อยากได้แบบแรงๆ โหดๆครับ งบไม่เกิน 10000 แต่ผมไม่แน่ใจว่า เมนบอร์ดของผมมันรองรับป่าวไม่รุ้อ่ะครับ(โง่)

vga:งบก็ไม่เกิน 10000 ครับ แนะนำหน่อยครับ แดงหรือเขียว และรุ่นไหนดีจะเหมาะสมกับราคาที่สุดครับ เพราะผมอยากลองปรับภาพแบบสุดๆลบรอยหยักด้วย (พอดีไม่เคยทำและไฝ่ฝันมานานมากแล้วครับ)

ส่วนเงินที่เหลือ 6000+อาจเกบตังอีก จาทนกินมาม่าอีกนาน กะว่าจาต้องไปหาเมนบอร์ดกับpsuใช่มั้ยครับเพราะคงไม่พอแน่นอน ช่วยแนะนำด้วยน้ะครับ ผมไม่ค่อยรุ้เรื่องเร๊ยย

ขอขอบคุณมาน้ะที่นี้ด้วยน้ะครับ

ถามอีกเรื่องน้ะครับ เมนบอร์ดนี่ใช้รุ่นไหนดีครับ อยากได้ช่องใส่ ram 4ช่อง การ์ดจอ2ช่อง (กินมาม่าอดรนทนจะเก็บตังซื้อการ์ดจออีกตัวมาทำcrossfire) และpsuด้วยครับต้องใช้กี่wattครับและราคาเท่าไหร่จึงจะพอกับการใส่การ์ดจอ2ตัวครับ

Comment

รุ้ว่าผิดบอร์ดแต่คนเยอะอ่ะครับ ช่วยทีครับ

Comment

อย่าเพิ่งเลยครับตอนนี้กำลังจะเข้ายุคเปลี่ยนเจนแล้วนะ...ซื้อ26000ตอนนี้อิกครึ้ง-1ปีเหลือ12000นะครับบอกไห้core i5 ออกไม่น่าเกินปีนี้เด๋วราคาcpuก็ลงอิกฮวบฮาบ
        ตอนนี้เป็นไปได้ผมว่าหาcpuมือ2สภาพดีๆกับบอร์ดมาเปลี่ยน(e7xxx-p35ไม่น่าเกิน6500)ไช้vgaตัวเดิมไปก่อน4670ตอนนี้ก็ปรับสุดได้เกือบทุกเกมหนิ่ครับรอปลายปีค่อยเปลี่ยนอิก...ได้สเปคแรงกว่าซื้อตอนนี้เยอะครับ

Comment

"ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนครับ" ขอยืมหน่อยของท่านไหนไม่รู้ครับจำไม่ได้จริงๆ ของท่านวิกรหรือเปล่าไม่แน่ใจ ซื้อๆไปเถอะครับ ถ้าท่านไม่คิดอะไรมาก แล้วเงินส่วนนี้ไม่ทำให้ท่านลำบาก เพราะถึง i5 มาก้จริง แล้วคิดเหรอว่า i4 i3 จะไม่มาครับ เทคโนโลยีมันเร็วมากครับเดี๋ยวนี้ ซื้อเอาตามพอใจเถอะครับ ยังไงคิดจะเล่นคอมก้ต้องยอมรับว่ามันตกรุ่นได้ทุกวันอยู่แล้วครับ ตอนนี้ผมเห็นบางท่านยังเล่น Exxx อยู่เลยเค้าไม่ได้เดือดร้อนอะไรอ่ะครับ บางอย่างยังใช้ได้ดีกว่า Qxxx อีกครับ เอาที่ตามพอใจครับ ผมคิดงี้นะครับ

Comment

แร้วต้องรออีกนานมั้ยอ่ะครับกว่า i5 จะมาอ่ะครับ

Comment

cpu+mainboard +psu+การ์ดจอ ครับ
              น่าจะได้ Q9550+Gigabyte EP45 DU3R +PSU TT 550W+PCI-E GTX260 ครับ ตกประมาณ25000 ถ้า+เข้าไปอีกนิดก็ได้แรมเพิ่ม
              อีก2Gครับ แรงแล้วล่ะครับ

เหมือนซื้อใหม่ทั้งเครื่องเลยนะนี่ ว่าแล้ว ขายการ์ดจอเก่าสมทบทุนด้วยน่าจะดีครับ

Comment

Gigabyte EP45 DU3R ที่พี่sumomoบอกนี่รองรับ 2vga หรอคับกับ 4*ramป่ะ

Comment

Originally posted by birdinw View Post
                  แร้วต้องรออีกนานมั้ยอ่ะครับกว่า i5 จะมาอ่ะครับ
                  น่าจะประมาณปลายปีครับ
                  แต่ถ้าจะถือคติซื้อก่อนได้ไช้ก่อนก็26000ก็คงได้แบบที่ท่านsumomoจัดไห้นั้นแหล่ะครับ
                  ที่จริงที่ผมบอกไห้รออิกหน่อยเพราะว่าสเปคท่านไม่ได้น่าเกลียดอะไรเปลี่ยนแค่cpuกับบอร์ด
                  ก็ไช้ได้อิกเป็นปี

ถ้าคำแนะนำของผมไม่มีประโยชน์สำหรับคุณก็ขออภัยไว้ด้วยละกันนะครับ

ส่วนนี้สเปคของ Gigabyte EP45 UD3R
                  http://th.giga-byte.com/Products/Mot...ProductID=3003
                  Last edited by mootoot; 12 May 2009, 08:42:53.

Comment

โอ้โหว คำพูดนี้ ผมซาบซึ้งมากคับ ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์ได้ป่ะ

Comment

รอต่อไป แล้วเมือไรจะได้แรงนิ

Comment

ที่ผมดูน้ะครับ จะเอาตามนี้อ่ะครับ
                        mainboardFIJR/P45-T2RS ราคา 3,850 บาท (ปัญหาคือเมนบอร์ดตัวนี้ มันไม่รองรับ core i7 อ่ะครับมีบอร์ดไหนรองรับcore i7และก็4*ram 2*vgaไหมครับ)
                        vga:4890 หรืออาจจะ gtx275 ราคา 10120+- บาท
                        psu:I-cute 650w PRO ราคา 2690 บาท
                        cpu:Q9550 หรือ core i7 ราคา 10150+- บาท

ทั้งหมดรวม 28000++-- ครับ จะกินมาม่าต่อไปครับ พวกพี่เห็นเป็นไงครับดีไหม แล้วเลือกไห้ด้วยน้ะครับ

Comment

Working...
                        X