Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 4770 กับ จอ22 บ้างปรับได้แค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ 4770 กับ จอ22 บ้างปรับได้แค่ไหนครับ

แค่อยากรู้
    เพราะปกติ ผมใช้จอ 19 อยู่แล้ว ผมว่า 22 มันใหญ่ไป

ก็ปรับสุดความระเอียดจอ 22 ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ก็ปรับสุดความระเอียดจอ 22 ครับ
      เล่นCRYSiS ลื่นมั้ยครับ

Comment

ขึ้นอยุ่กับ CPU ว่าจะปั้มพลังจาก VGA ออกมาได้ขนาดใหนครับ

ขนาด E5300 @3.9 + 4670 ยังเล่น ไครซิสจอ 22 นิ้วลื่นเลยครับ

Comment

Originally posted by jumonking View Post
          แค่อยากรู้
          เพราะปกติ ผมใช้จอ 19 อยู่แล้ว ผมว่า 22 มันใหญ่ไป
          ใหญ่ไปยังไงคับ ประเด็นถามอยู่ที่ จอใหญ่ไปหรือว่า การ์ดจอไหวไหมกับ 22นิ้ว
          ถ้าถามว่าใหญ่ไปไหม ไม่ใหญ่หรอกคับ เกิน24นิ้วนี่สิใหญ่จิง

แต่ถ้าถามว่า เล่นกับ 22นิ้วไหวไหม
          3650top ตัวเก่าผม ยังเล่นได้เลย 1920*1080 ด้วย

Comment

ถ้าใช้ที่ 1680*1050 ปรับ High ได้เกือบหมดครับ แต่จะมีอาการหน่วงๆ บ้าง (ยกเว้นเกมส์เทพๆนะ Crysis GTAIV Farcry 2)
            แนะนำให้ปรับลงมาเหลือ 1440*900 จะลื่นแทบทุกเกมส์ (ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการ์ดปรับ AA ด้วยนะครับ )

Comment

สุดยอด

Comment

ของเค้าเเจ่มจริง

Comment

Originally posted by arito View Post
                  ใหญ่ไปยังไงคับ ประเด็นถามอยู่ที่ จอใหญ่ไปหรือว่า การ์ดจอไหวไหมกับ 22นิ้ว
                  ถ้าถามว่าใหญ่ไปไหม ไม่ใหญ่หรอกคับ เกิน24นิ้วนี่สิใหญ่จิง

แต่ถ้าถามว่า เล่นกับ 22นิ้วไหวไหม
                  3650top ตัวเก่าผม ยังเล่นได้เลย 1920*1080 ด้วย
                  ผมแค่อยากรู้ครับ ว่า เล่นกับ 22นิ้วไหวไหม ปรับกราฟฟิก ได้มากน้อยแค่ไหนในการใช้จริง
                  สำหรับผม 22นิ้วผมมองไม่หมด เลยใช้แค่ 19 (จริงๆ ไม่มีตังค์)

Comment

Working...
                  X