Announcement

Collapse
No announcement yet.

อ่านเจอมาว่า เค้าบอกว่า nVidia คัดชิพดีๆ ให้ EVGA ซะส่วนใหญ่ จริงหรือเปล่า?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่านเจอมาว่า เค้าบอกว่า nVidia คัดชิพดีๆ ให้ EVGA ซะส่วนใหญ่ จริงหรือเปล่า?

เจอในพันทิพ
    ตอนหากระทู้ XFX หรือ EVGA เลือกอันไหนดี

เมืองนอก
    Evga นั้น เทพๆ

Comment

สำหรับผมคิดว่าไม่น่าใช่ครับ มันจะเสียเครดิตบริษัทครับถ้าซื้อในราคาที่เท่ากัน แต่ถ้าซื้อในราคาที่แพงกว่าก็ไม่แน่ ราคาตามเกรด

Comment

นอมูจาริซ จาริซ มู มิ ตอล รยอ จี้จี้จี้จี้

5555555555

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          เมืองนอก
          Evga นั้น เทพๆ
          + 1 คับ ผมเคยอ่านเจอมาว่า nVidia ทำชิพให้ Evga มานานแล้ว
          แต่ไม่รู้ว่าเลือกแต่ ชิพดีๆให้หรือเปล่า

Comment

EVGA อันดับ 1 ใน USA

Nvidia ก็ต้องรักที่สุดอยู่แล้วครับ ..

แต่เรื่องเกรคชิป นั้น ไม่รู้ครับ ..

Comment

ไม่น่านะ แล้วจะรู้ไง อันไหนดีไม่ดี มานั่งคัดทีละตัวไม่แย่หรือ ผลิตทีเป็น หมื่นๆชิ้น

แล้วเจ้าิอื่นได้ตัวไม่ดีไป การ์ดก็มีปัญหาเยอะอะสิ แล้วใครจะซื้อ ชิบ จาก nvidia อีกหละ

Comment

หุหุ...ผมว่าไม่ใช่ Nvidia เลือกชิพดีๆให้หรอกมั้ง
                แต่ EVGA เลือกวัสดุดีๆมาทำมากกว่านะ

Comment

ผมก็ว่างั้นใครจามานั่งเลือกชิพดีๆให้บริษัมเดียวละ

Comment

EVGA แค่ขายดีกว่าเท่านั้นล่ะ เป็นBrand Royaltyซะมากกว่า

ก็เหมือน น้องมะลิ กับ เอสัส คุณจะเอาอันไหนล่ะ

Comment

Originally posted by stbuster View Post
                      นอมูจาริซ จาริซ มู มิ ตอล รยอ จี้จี้จี้จี้

5555555555
                      โอ จอซ ซึน นุน บิช oh yeah โอ โจห์ ฮึน ฮยัง กี oh yeah yeah yeah

Comment

ชิพดีนี่คือยังไงบ้างครับ โอซีไกล ประหยัดไฟกว่าเหรอครับ แต่ยี่ห้อไหนใช้แรมแรงๆน่าจะเห็นความต่างกันมากกว่า สำหรับวัสดุต่างกันแน่ครับ PCB, RAM ฯลฯ ยี่ห้อไหนแพงๆมักใช้วัสดุเกรดดีกว่า

Comment

ผมว่าต่างกันที่วัสดุและอุปกรณ์ปลีกย่อยมากกว่าครับ เรื่องชิพผมว่าไม่จริงหรอกที่คัดไปให้แบรน EVGA แบรนเดียว เค้าผลิตชิพมาก็แค่สุ่มมาเทสไม่ได้เทสทุกตัวซักหน่อย

Comment

Working...
                          X