overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: มือใหม่อยากถามเกี่ยวกับ BF2 กับ BF2142

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

Default มือใหม่อยากถามเกี่ยวกับ BF2 กับ BF2142

อยากจะลองเล่นเกมส์แนวนี้ดูบ้างอะครับ เห็น Gameplay แล้วเกิดกิเลสอยากเล่น เลยเกิดคำถามอะครับ
    1. สเปคเครื่อง
    CPU AMD Athlon 3200+
    RAM Kingston DDR2 667 1G.
    VGA Galaxy 7300GT DDR3
    NET 1M.
    พอจะเข้าสมรภูมิรบใน BF ทั้ง 2 ภาค ไหวรึเปล่าครับหรือต้องเพิ่มเติมส่วนไหนบ้าง

2. ทั้ง 2 ภาค์นี้ขายกล่องละเท่าไรอะครับ และเวลาจะเล่นนี้ซื้อทีเดียวจบหรือต้องจ่ายรายเดือนอะครับ

3. ภาคไหนที่สนุกและคนไทยเล่นเยอะๆอะครับ (กลัวเหงา)

4. มีวิธีติดตั้งเกมส์ยังไงบ้าง

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ

OverclockZone Member BoM's Avatar
    รัชดาฯ ซ.3, ดินแดง กรุงเทพฯ

1.เล่นได้ครับ แต่อาจจะต้องปรับความระเอียดแค่กลางๆ ส่วนแรมแนะนำให้เพิ่มเป็น2GB
    2.ทั้ง2ภาคราคาประมาณกล่องละ 6ร้อยกว่าบาท
    3.ไม่รู้ครับ
    4.มีคู่มือให้ในกล่อง

OverclockZone Member nameless's Avatar

1 spec เครื่องเหลือเฟือ เล่นได้สบาย ๆ ครับ

2. ราคาหน้ากล่อง BF2 น่าจะ 599 (ถ้่าจำไม่ผิด) เป็น 3 CD

BF 2142 699/799 ( แบบ 799 มีหูฟังที่ใส่นาน ๆ แล้วจะปวดหัว เพราะมันบีบกบาลครับ ) 1 DVD

ฺBF 2142 NORTHERN STRIKE 199 (เป็นภาคเสริม ไม่มี CD ให้ ต้องเอา code ไปโหลดเอาเองครับ )

http://www.ea.co.th/eagames/Battlefield/BF2142.php

http://www.ea.co.th/eagames/Battlefield/BF2142NS.php

ซื้อกล่องแล้วก็เล่นได้เลย ไม่ต้องเสียรายเดือนครับ

3. BF2142 ก็มีคนไทยเล่นเยอะ เกรียนก็เยอะ แย่งป้อมปืน titan กัน ถ้า net แรงพอไปเล่นของเมืองนอกก็ไม่เลวนะครับ

4. install เป็นพื้นฐาน แล้วก็ใช้ key ที่ได้มาในกล่องสร้าง Acc ครับ

ข้อมูลเพิ่มเติม

http://www.ea.co.th/forum/viewforum.php?f=7 บอร์ด BF

OverclockZone Member pongsak09's Avatar

ตามข้างบนเลย

OverclockZone Staff Jeager's Avatar

เล่นภาค2 คนเยอะ สุดครับ

2142 คนไม่ค่อยเยอะ

สนุกทั้ง2ภาค

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

ปรับ Details ของเกมกลางๆ เล่นสบายครับ.

OverclockZone Member Bat 6111's Avatar

อยากเปลี่ยนชื่อตัวละครอะครับ จะทำได้ยังไงครับ ขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ !!!

OverclockZone Member Tuazee2's Avatar

เสปคเครื่องเล่นได้สนุกสนานทั้ง 2 ภาคครับ ถ้าเนตดีๆยิ่งเล่นเพลินครับ เนตแย่ต้องทำใจครับ(เครื่องแรงแต่เนตแย่ก็เท่านั้นครับ) ^^

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ชอบ 2142 มากก่า

OverclockZone Member qbert's Avatar

BF2คนเล่นเยอะคับ ผมก็เล่นอยู่ เนท256ก็โอแล้วคับ ผมก็เล่นได้ลื่นดี(แต่ปรับต่ำสุด) ยิ่งถ้าเป็นสเปคตามข้างบนก็เยี่ยมเลย

อยากเปลี่ยนชื่อตัวละครอะครับ จะทำได้ยังไงครับ ขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ !!!
    เปลียนชื่อไม่ได้คับ ต้องสร้างaccountใหม่อย่างเดียว

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เซิฟEA TH ล่มบ่อยมาก หนีไปเล่นทางยุโรปประจำ
    ไปเล่นสิงค์โปร์มันพูดกันสำเนียงจีน ฟังไม่รู้เรื่องเว้ย

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

Server TH เกรียนเยอะ Tk แย่งรถถังกัน. จะไปเล่น Server นอกก็ Ping สูงอีก.

OverclockZone Member carrera gt's Avatar

ไปเล่นตาม clan สิครับ ไม่เกรียน แต่กระตุกและหน่วงๆพิกลๆ
    ส่วนอันไหนสนุกกว่านี่แล้วแต่ความชอบของคนครับ

Bookmarks

Bookmarks