Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยนะครับอยากทราบว่า ปัญหานี่เกี่ยวกับ power supply หรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยนะครับอยากทราบว่า ปัญหานี่เกี่ยวกับ power supply หรือป่าว

คือเครื่องมีอาการ ช้า นะครับ แล้วก็ กระตุกด้วยครับ ช่วงลงโปรแกรมหรือแตกไฟล์ย้ายไฟล์ต่างๆอะครับ คือผมกังวลใจมากมายเลยอ่าครับ แล้วบ้างทีเล่นๆไปมันก็ดับนะครับ ดับแล้วเปิดไม่ติดด้วย
    ต้องปิดสวิทไฟที่เชื่อมต่อกับคอม แล้วรอสักพัก ก้เสียบปลั๊กแล้วก็เปิดถึงจะติด บ้างที เปิดมามีอาการค้างเลย ครับ คือตอนนี่ ผมสงสัยว่า power supply ของผมมันจะลาโลกอะครับ คือส่วนอื่น พึ่งใช้มาไม่นานเท่า power supply ครับก็เลย สงสัย power supply ไว้ก่อนอ่านะ ช่วยไข้ข้อข้องใจให้ผมทีนะครับ ขอบคุณครับ แล้วจะมาดูเด้อ

สเปคเครื่องผมนะ(ไม่อยากบอกเท่าไหร่อาย)
    intel Pentium Dual E2160
    VGA Gefore 8400 GS 512
    Ram 1g

ครับ เอ่อผมพึ่ง fomat ล้างเครื่องมาอะนะครับ เลยสงสัย

เช็คไฟ ในไบออสซิว่ามันเหลือเท่าไร 12V 5.0V 3.3V เพาเวอร์ของไร ถ้าให้ดีเอาของเพื่อนตัวดีๆมาลองก่อนก็ได้ ผมกลัวว่า HD คุณมันจะลาโลกตามด้วยอ่ะดิ

Comment

อาการแบบนี้ผมเคยเป็นนะ ตอนแรกคิดว่า power supply เช็คไปเช็คมา Board พังครับ แรกๆก็ดับแล้วเปิดติดบ้างไม่ติดบ้างแบบนี้ละ หลังๆเปิดไม่ติดเลย = ='

Comment

Working...
      X