Announcement

Collapse
No announcement yet.

True เน็ตหลุดเป็นว่าเล่นเลย จริงไหม ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• True เน็ตหลุดเป็นว่าเล่นเลย จริงไหม ???

บ้านผมหลุดทุกๆ 2-3 นาทีเลย พอเข้าได้ไม่ถึง 2 นาทีก็ไปแล้ว หรือบางครั้งหลุดทั้งวันก็มี ผมใช้ router ของ SMC แชร์กับเครื่องน้อง ลองโทรไิปถามทรูดูมันบอกเป็นที่เครื่องเรามีไวรัสผมว่ามันมั่ว เพราะเวลาหลุดทีหลุดทุกเครื่อง ใครเจอแบบผมแล้วมีวิธีแก้ช่วยสอนหน่อยครับ

ผมใช้อยู่ก็ไม่เห็นหลุดนะครับ Modem Router ใช้ Belkin แบบที่เป็นสองเสา แต่เมื่อก่อนเคยใช้ Modem router Billion ที่ซื้อจากทรู เน็ตค้างบ่อยมาก หลายๆ ชั่วโมงค้างที ต้อง Restart ใหม่ ซื้อมาแพงโคตร 2,990 บาท แต่ห่วยได้ใจ ตั้งแต่ใช้ Belkin มาอาการค้างแทบจะไม่เคยเจอเลย

ส่วนเน็ตทรู ใช้งานกับ Belkin อยู่แทบจะไม่พบปัญหาอะไร ช่วงที่ Maxnet 3 เม็กมาแรง ผมยังไม่กล้าเปลี่ยนเลยครับ กลัวเปลี่ยนแล้วจะแย่กว่าของเดิม

สรุป ปัญหาแล้วแต่พื้นที่ใช้งานน่ะครับ

Comment

ผมเคยมีปัญหา แบบนี้เหมือนกัน แต่เป็นเพราะไวรัสโทจัน พวกสบายแวร์นะ
      ลอง โปรแกรม ตรวจจับspyware ดูนะ

Comment

หลุดแต่ไม่บ่อยเท่าไร
        ขอไป 1M จ่าย 599 ให้มา 3M
        เลยหยวนๆไปครับ

หลุดบ่อยไม่บ่อยนี่แล้วแต่พื้นที่นะครับ บ้านเก่าผมแทบไม่เคยหลุดเลย
        Router ก็มีส่วน แต่น้อย

Comment

ไม่เคยหลุดเลย ยกเว้นปลั๊กเราเต้อหลุด ของเค้าดีจริง

ผมว่าของคุณน่าจะเป็นที่ rounter น้ะครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับทางทรู ลองเข้าไป re ค่าใน rounter ให้หมด เเเล้วตั้งค่าใหม่ดูครับ.... 192.168.1.1

Comment

เชต rounter เลยครับ ปัญหาอยู่ที่ตรงนั้น rounter รุ่นเก่าจะรองรับแค่ XP P2 พอมาเจอ XP P3 มันจะอืด แล้ว ติด ๆดับ ๆ ให้เชตค่าไหม่ ก็หาย ผมก็เป็น

Comment

มีบ้างเล็กน้อยถึงปานกลาง ^^

Comment

ของผมไม่หลุดเลยครับ

แต่จ่าย 599.. บอกจะอัพให้เป็น 3เมก ตอนนี้ ยัง 1เมก อยู่เลย

หลอกให้อยากแล้วจากไป จริงๆ
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                  ของผมไม่หลุดเลยครับ

แต่จ่าย 599.. บอกจะอัพให้เป็น 3เมก ตอนนี้ ยัง 1เมก อยู่เลย

หลอกให้อยากแล้วจากไป จริงๆ
                  ไม่เกิน 24 ชม. ได้ใช้แน่ๆ
                  เคยรอเหมือนกัน (รุ่งเช้าเห็นผล)

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=470671

.

Comment

ของผมใช้ 3 เม้ก 599 ครับ่ ใช้มาตั้งแต่สมัยยังใช้512 kb เท่าที่จำได้ไม่เคยหลุดเลยนะ หรืออาจจะเคยแค่ 1-2ครั้งเนี่ยละ ใช้โมเด็มเดิมๆ จนทุกวันนี้ 3 m ก็ประมาณ 4 ปีแล้วครับ

Comment

ผมอยู่นนทบุรี ไม่เคยหลุดไม่เคย Down จริงๆนะ

Comment

ลองไปดูขั้วสาย ที่ต่อระหว่าสายภายนอกกับภายในครับ ไงก็ตัดต่อไหม่ ผมเคย หายเป็นปลิดทิ้ง บางทีมันมีพวกอ๊อกไซด์ คล้ายสนิมเกาะอยู่

Comment

ถ้าไฟไม่ดับ เนทแทบไม่เคยหลุดเลย เว้น 24hr. มันจะตัด 1 ที แต่บางครั้งอยู่ได้ 4-5 วันค่อยตัด

Comment

นานๆจะเป็นซักที เป็นทีนึงนี่ถึงกับอารมณ์เสีย สัญญาณขึ้นช้า แถมต่อแล้วซักพักไม่ถึง1 นาที หลุด ปีนึงเป็นซัก 2-3 ที

Comment

ตั้งแต่ใช้มา เพิ่งเคยหลุด 2 ครังเองครับ

Comment

Working...
                              X