Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคนร่วมแชร์ประสบการณ์จาก Klipsch GMX A-2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคนร่วมแชร์ประสบการณ์จาก Klipsch GMX A-2.1

คือว่าผมจะฟังเพลง เป็นเสียเป็นส่วนใหญ่ ตอนนี้มี eacan a500l 5.1 ที่มีอยู่ก็เสียงดี แต่อยากหาเรื่องเสียตางค์ ฟังแบบเอารายละเอียดขึ้นมาหน่อย ท่านที่ใช้ Klipsch GMX A-2.1 ดีไหมคับ แนะนำใช้สาย สัญญาณ สายลำโพง ยี่ห้อไรดีคับ เอาเสียงกลาง ให้เด่นๆ ตอนนี้ใช้ SB0100 EMU10K1-JFF อยู่อ่ะคับ
    Attached Files

ดันหน่อยคับ

Comment

เพิ่งถอยมาเหมือนกันอ่ะ

โดยรวมก็ประทับใจนะครับ แต่ยังไม่เคยเร่งเสียงเกินครึ่งเลย กลัวข้างๆห้องด่าเอา

มารอเก็บความรู้พวกเรื่องสายสัญญานด้วยครับ ไว้พ้นเบิร์นค่อยขยับขยาย

Comment

ลองหา dac มาใช้ครับ แล้วก็สาย RCA ซักเส้น เสียงไปอีกไกลครับ

Comment

ตัวนี้ราคาเท่าไรครับ

Comment

เห็นเริ่มลดราคาหลายเจ้าละเหมือนกัน จากเมื่อก่อน 9,900
            ตอนนี้ 8,000 กลางๆก็เริ่มออกมามีให้เห็นละ นับว่าน่าจับจองอย่างยิ่ง

Comment

Originally posted by Aof Topview View Post
              ลองหา dac มาใช้ครับ แล้วก็สาย RCA ซักเส้น เสียงไปอีกไกลครับ
              ตามนั้นเลย

สายสัญญาน(ได้ทั้ง mini-mini/mini-rca)+สายลำโพง ลองติดต่อท่าน soravisk ในราคาเริ่มต้นที่่คุ้มค่าครับ
              GMX2.1+ซาวน์ sb0100 ผมก็ใช้ตัวนี้ในเครื่องเหมือนกัน(นอกจาก DAC) ลง kxdriver
              เสียบเอ้าท์พุทดำปรับ 4 แชลนอล ตามสูตร ปรับ DSP เพิ่ม morbass มีท่านเรือโพสไว้ รับรองแมทดีครับ เสียงกลมกลืนต่างจากเดิมโขเลย
              GMX นี่ต้องเบิร์นนานหน่อยถึงจะเข้าหู อีกอย่างมันมีปรีแอมป์ในตัวด้วยนะท่านราคาไม่เอาเปรียบ
              เมื่อเทียบกับบางยี่ห้อ ไม่ทราบรุ่นหลังๆนี่เมดอินไชน่าหรือเปล่า

Comment

ขอบคุณมากคับท่าน

Comment

Originally posted by Aof Topview View Post

Comment

ดันไปคับ ใครมีรุ่นไหนแนะนำก็ตามสบายคับ แลกเปลี่ยนความรู้คับ

Comment

ดันคับ รอผู้รู้ท่านต่อไป

Comment

Working...
                      X