Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามก่อนลาค่าย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

ขอบคุณ เพื่อน ๆ และ น้อง ๆ หลาน ๆ ที่ช่วยแนะนำ พอเป็นแนวทางครับ ถ้าขายได้ ก็ลาเลย นะครับ

Comment

ผมว่า ไป E7xxx ก็ยังไม่ค่อยคุ้ม นะ (เดิมๆ) แรงกว่าก็จริง แต่แรงไม่ได้ห่ า งมากอย่างเห็นได้ชัด
        ถ้าเป็น E8xxx ขึ้นไป นี้ก็ OK น่าจะต่างเยอะ (เดิมๆ)
        แต่ถ้า oc นี้ ต่างทุกตัวเลย ตั้งแต่ E5xxx ขึ้นไป เมื่อ 4 GHz ขึ้นไป ( เเรงงงงง ๆ )
        แต่ความจริงไม่ต้อง ลาก็ได้นะ ถึงจะใช้อะไร ก็มาเล่าประสบการณ์ให้กันฟังได้
        ผมยังมานี้บ่อยๆ ( เข้ามาที่นี้เยอะกว่าหมวด intel ด้วยซ้ำ 555 )
        Last edited by TWK.; 12 May 2009, 16:50:19.

Comment

M2N-E 1700
          7750BE 2200

ทางที่ดีใช้ไปก่อน รอ I5 มาดีกว่าค่ะ

Comment

ไปแล้วก็แวะมาเยี่ยมเยียนกันบ้างเน้อออ.
            ปล.ถ้าไปใช้แค่ E7400 แล้วคุณจะคิดถึง 7750 BE.

Comment

บ๊ะบายงับ ขอพลังจงอยู่กับท่าน อิอิ

Comment

หุ หุ เพิ่ง เห็นน้ำใจ ชาว AMD:ก็ครั้งนี้ล่ะ อยู่มานาน เข้ามาดูบ่อย ๆ แต่พอได้มีโอกาส โพสกระทู้บ้าง ชื่นใจครับ ขอบคุณในน้ำใจ และข้อมูล ดี ๆ ครับ ชักลังเล ที่จะปล่อยเสียแล้ว แต่ดันได้บอร์ด ค่ายเขียว มา สงสัย ปล่อยบอร์ดดีกว่า

Comment

Originally posted by _d View Post
                  รอ i5 ออกมาก่อนค่อยย้ายก็ได้ครับ ถ้าเล่นพวก 775 มันก็กำลังจะตันแล้ว หรือไม่ก็ลุย i7 ไปเลยครับ

โชคดีครับ ว่างๆจะแวะไปเยี่ยม
                  ผมว่ารอ i5 แบบที่คุณ _d แนะนำน่าจะคุ้มกว่าไปเล่น 775 อะครับ
                  หรือถ้างบเยอะหน่อยก็จัด i7 เลยครับ

ใช้ตามงานของท่านจะค่ายไหนก็คุ้มครับ

Comment

E7400 E8400 หรือ เล่นต่อ อดทน รอ i5 หรืออะไรที่ดีกว่านี้

Comment

อย่าพึ่ง จาก พวก เรา ไป มาอัด 7750 ท่าน ไป 3.2G ดีกว่านะ

ไหนๆ จะปล่อยแล้ว ลองอัดดู แล้วใช้งาน เผื่อ จะติดใจ

จะย้ายก็ สิธของท่านนะ แต่ อย่างน้อย ก็เข้ามาแวะเวียนกันไปได้ น่าท่าน

จะค่ายใหน ก็ต้องเสียตังซื้อทั้งนั่นอะ -*-

ความรู้ ไม่มีวันจบสิ้น....เวลาไม่มีหยุดเดิน....สรรภสิ่งไม่จีรัง.....

ผมว่า ไปเล่น i7 ดีกว่าครับ ถ้าย้ายจิงๆ

เพราะ ถ้าไม่แรงกว่าดีกว่า ตัวเก่า ผมไม่ยอม ให้ไปจิงๆ ด้วย เอ้าสิ...เหอะๆ

Comment

อิอิ ผมชักเริ่มเบื่อ 775 แล้ว อยากกลับไปสัมผัสพลัง AMD เหมือนสมัย 3600+
                        แต่ยังไม่รู้จะเล่นตัวไหนดีหน่ะสิครับ ^^"

Comment

Originally posted by sompong99 View Post
                          อิอิ ผมชักเริ่มเบื่อ 775 แล้ว อยากกลับไปสัมผัสพลัง AMD เหมือนสมัย 3600+
                          แต่ยังไม่รู้จะเล่นตัวไหนดีหน่ะสิครับ ^^"
                          ...........
                          ลองติดต่อ ลุงแก แลกกับ E8400 แกจะได้ลองเล่นดู

Comment

Originally posted by OWNER View Post
                            ไปแล้วก็แวะมาเยี่ยมเยียนกันบ้างเน้อออ.
                            ปล.ถ้าไปใช้แค่ E7400 แล้วคุณจะคิดถึง 7750 BE.
                            ถูกต้องครับ ผมใช้อยู่ 7750 BE รู้สึกประทับใจส่วนตัวนะ ราคาดีด้วยชอบตรงนี้แหละ ไม่เอาเปรียบ ลูกค้าดี แต่ ซิ้ง มันเน่าอ่ะ เสียอย่างเดียว

Comment

ถ้าต้องขาย AMD สุดที่รักแล้วย้ายไปฝั่งนู้นนะ สู้ OC ให้ไหม้คามือไปเลยดีก่า แล้วไปนั่งเล่นคอมร้านเนตดีกว่า ชีวิตนี้ขอพลีให้กับ AMD

Comment

ถ้าจะไปค่ายนู้นใช้การ์ดแดงมั่งก้ได้นะ 4770อ่ะครับ

Comment

Working...
                                X