Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิเคราะห์ เจาะลึก ตัวอย่างเกม Modern Warfare 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถามนิดครับเกี่ยวประเภทอาวุธปืนคือสงสัยมานานแล้ว ว่า Light machine gun ทำไมเค้าถึงเรียกอย่างนี้ทั้งๆที่จิงๆแล้วมันไม่ได้เบาเลยโคตรหนักอีกต่างหาก Minigun ก็เหมือนกันชื่อมันเล็กแต่จิงๆแล้วตรงข้าม ใครพอมีข้อมูลตรงจุดนี้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by proton1561 View Post
      ตอนนี้ผมรอModern Warfare2 กับ Left 4 Dead 2 อยู่
      อยากเล่น2เกมนี้อยู่คับ
      สเปคหยั่งงี้เล่นModern warfare 2 ปรับสุดทุกอย่างลื่นไหมคับ
      AMD 7750 BE @ 3.00Ghz
      Ram Kingston HyperX 1066 2*2Gb
      Gigabyte 9800GT 1Gb
      ASUS M4A78-PRO
      การ์ดจอพอมั้ยคับ
      สบายๆเลยครับ

Originally posted by Kills.. Max-Wall View Post
      ถามนิดครับเกี่ยวประเภทอาวุธปืนคือสงสัยมานานแล้ว ว่า Light machine gun ทำไมเค้าถึงเรียกอย่างนี้ทั้งๆที่จิงๆแล้วมันไม่ได้เบาเลยโคตรหนักอีกต่างหาก Minigun ก็เหมือนกันชื่อมันเล็กแต่จิงๆแล้วตรงข้าม ใครพอมีข้อมูลตรงจุดนี้มั้ยครับ
      คือปืนกลแบ่งเป็น 3 ประเภทหลักๆครับ Light machine gun, Medium machine และ gun Heavy machine gun คือทั้ง 3 ประเภทโคดจะหนักหมดล่ะครับ แต่การตั้งชื่อเขาเทียบถึงความสามารถในการทำลายครับ
      Light machine gun เหมาะสำหรับการระดมยิง มีขนาดลำกล้องไม่มากกว่า.30 นิ้ว
      Medium machine gun ไว้ยิงสาดใส่พื้นที่ๆศัตรูรวมกันเยอะหรือยิงทะลุกำแพง หนักมากแต่ยังเบาพอที่จะถือด้วยทหารคนเดียวได้
      Heavy machine gun ต้องตั้งบนฐานยิง เหมาะสำหรับยิงปะทะรถเกราะ

Light

Medium

Heavy

------------------------------------------------

อัพวิดีโอออนไลน์พร้อมข้อมูลอื่นๆแล้วนะครับ หน้าแรก
      Last edited by daftvader; 11 Aug 2009, 08:08:24.

Comment

อ๋อเข้าใจละครับ ขอบคุณครับ

Comment

โอ้! อัพเดทซะที

ปล. VDO เล่นออนไลน์ผมฮาตอนสุดท้ายมาก 555+

Comment

Originally posted by daftvader View Post
            มันยาวมากเลยครับผม ถ้าจะให้วิเคราะห์ตายแน่ - -
            จะบอกสั้นๆคือ ที่สนามบินแห่งชาติของประเทศนึง มีชายสี่คนเข้าไปในลิฟท์ มีป้ายเขียนเป็นภาษารัสเซียก่อนเขาเข้าลิฟท์ เขาเปิดกระเป๋าหยิบอาวุธออกมา เสียงคุ้นมากเหมือนปืน Mp5 เวลาโจมตีเป็นเวลา 8.17 ดูได้จากนาฬิกาคนคนร้ายคนนึง น่าสังเกตว่าเขาไม่ใส่ที่บังใบหน้าและต้องการให้คนเห็น ระหว่างลิฟท์ขึ้นมีคนพูดเป็นภาษารัสเซียแปลไทยได้ว่า "พระเจ้าอยู่กับเรา" แล้วก็มีคนพูดว่า "Remember, no Russian" ซึ่งกำกวมมาก อาจได้หลายความหมาย อาจจะเป็นห้ามยิงคนรัสเซีย หรือ ยิงคนรัสเซียจนหมด หรือ ห้ามพูดรัสเซีย หรือ ไม่ยิงพวกเดียวกัน เสร็จแล้วก็ออกลิฟท์ไปสาดกระสุน แล้วก๊มีภาพสมรภูมิต่างๆมากมาย ภาพบางส่วนเอามาจากตัวอย่างที่ 2 พอเสียงปืนจบ ประตูลิฟท์ก็ปิดลง พอขึ้นโลโก้เกม มีคำพูดเป็นภาษารัสเซียแปลไทยได้ว่า "การปฏิวัติเป็นไปไม่ได้โดยไม่มีสถานการณ์ของการปฏิวัติ" (A revolution is impossible without a revolutionary situation) พูดโดยเลนิน จบตรงนี้ครับ

ผมเข้าใจละ "Remember, no Russian" เนี่ย

เนื้อเรื่องในลิฟท์คือ กลุ่มก่อการร้ายรัสเซียมันกำลังจะทำการก่อการร้าย ขณะที่พวกเค้าขึ้นลิฟท์ไป
            ก็พูดขึ้นมาว่า "พระเจ้าอยู่กับเรา" ในภาษารัสเซีย แต่ก็มีคนพูดมาอีกว่า "Remember, no Russian" ซึ่งน่าจะแปลว่า จำไว้ อย่าพูดรัสเซีย หลังจากนั้นก็ ปังๆๆ เสียงคนกรีดร้อง
            ที่พูดขึ้นมาว่า "Remember, no Russian" ก็คือเจตนาจะปกปิดประชาชน ตำรวจ ฯลฯ ไม่ให้รู้ว่ากลุมที่กำลังจะก่อการร้ายคือ รัสเซีย นั่นเอง เหมือนกับการหักหลังเราจากความร่วมมือภาคที่แล้ว..

Comment

^
              ^
              ^
              อ่านแล้ว get เลยครับ

Comment

รอๆๆๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ตกลงยังไงกันแน่นะ

รอต่อไป

Comment

รอต่อไป

Comment

ผมว่าจะถอยชุดลิมิเต็ดชุดใหญ่นะครับ อิอิอยากได้แว่น><

Comment

คือ จากที่เคยเล่นภาคก่อนๆ เกมนี้ พลาดเรื่อง physic อ่ะครับ อย่างศพคนมันดูแข็งๆ

modern warfare 2 นี้ จะปรับปรุงเรื่อง physic รึป่าวครับเนี่ย

Comment

Originally posted by DX-1118 View Post
                            คือ จากที่เคยเล่นภาคก่อนๆ เกมนี้ พลาดเรื่อง physic อ่ะครับ อย่างศพคนมันดูแข็งๆ

modern warfare 2 นี้ จะปรับปรุงเรื่อง physic รึป่าวครับเนี่ย
                            เท่าที่ดูจากวิดิโอล่าสุดน่าจะมีการปรับปรุงหลายอย่างนะครับ แต่เรื่องศพยังไม่แน่ใจว่าปรับปรุงหรือเปล่า

Comment

ทุกอย่างจะต้อง "ยิ่งใหญ่" กว่าเดิมแน่นอนครับ

Comment

Quad Core จะเอาอยู่ไหมเนิยเห็นภาพแล้ว Pentium4 อย่างผมเครียดเลย

Comment

Working...
                                X