Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ati HD 3470 ผิดปรกติป่าวครับ ช่วยดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ati HD 3470 ผิดปรกติป่าวครับ ช่วยดูที

ของ TOSHIBA M300 ครับ

ดูที่เว็บเห็น 256 mb

แต่เครื่องผม 128 mb
    Last edited by benz_dm; 12 May 2009, 12:56:25.

ตามที่แจ้งมา ต้องดูด้วยครับว่า แจ้งมาแบบไหน เพราะ แจ้งมา 256 ก็จิง แต่ จิงๆแล้ว มีแรมแท้ๆแค่ 128 เท่านั้น ส่วนที่เพิ่มมาเป็นค่าของ เทคโนโลยี่ที่ช่วยเพิ่มแรม(จำลอง)เหมือนๆแชร์แรมนั้นแหละครับ คล้ายๆกัน

ของค่าย ATi ซึ่งถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็นที่ชื่อว่า ไฮเปอร์เมมโมรี่ จะเพิ่มแรมจากต้วการ์ดเป็น 2 เท่า

ถ้าเป็นทางฝั่ง Nvidia จะ เรียกว่า เทอร์โบแคช แต่จะเพิ่ม 4 เท่า ครับ

ไม่ว่าจะเพิ่มมาเท่าไร ค่าแรมจิงมันก็เท่าที่เห็น นั้นแหละครับ ต้องสังเกตดีๆ ก่อนซื้อ

ผิดพลาดขออภัยครับ ข้อมูล นานละจำได้มั้งไม่ได้มั้ง อิอิ แย้งได้เลยนะครับ

Comment

ขอบคุณท่าน โทนี่มากนะครับ

แต่ จะปรับให้มันเป็น 256 ยังไงอ่าครับ เล่น วินนิ่งกระตุกอ่าครับ

Comment

ปรับไม่ได้ครับ มันจะแชร์มาเอง เล่นเกมกระตุกเป็นที่ชิพอ่ะครับ แรมมากจะเห็นผลแค่ความละเอียดสูงๆ ยังไงลองปรับลดความละเอียด + ลดเอฟเฟกในเกมลงมาดูนะครับ

Comment

น่าจะเป็นตามที่ Rep แรกบอกครับ ตอนซื้อมันจะบอกครับ เช่น 128MB up to 1024MB HyperMemory นะครับ แต่เครื่องผม HD3450 ได้เต็ม 256MB

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
            ตามที่แจ้งมา ต้องดูด้วยครับว่า แจ้งมาแบบไหน เพราะ แจ้งมา 256 ก็จิง แต่ จิงๆแล้ว มีแรมแท้ๆแค่ 128 เท่านั้น ส่วนที่เพิ่มมาเป็นค่าของ เทคโนโลยี่ที่ช่วยเพิ่มแรม(จำลอง)เหมือนๆแชร์แรมนั้นแหละครับ คล้ายๆกัน

ของค่าย ATi ซึ่งถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็นที่ชื่อว่า ไฮเปอร์เมมโมรี่ จะเพิ่มแรมจากต้วการ์ดเป็น 2 เท่า

ถ้าเป็นทางฝั่ง Nvidia จะ เรียกว่า เทอร์โบแคช แต่จะเพิ่ม 4 เท่า ครับ

ไม่ว่าจะเพิ่มมาเท่าไร ค่าแรมจิงมันก็เท่าที่เห็น นั้นแหละครับ ต้องสังเกตดีๆ ก่อนซื้อ

ผิดพลาดขออภัยครับ ข้อมูล นานละจำได้มั้งไม่ได้มั้ง อิอิ แย้งได้เลยนะครับ
            ตามท่านนี้เลยครับ แต่ผิดนิดนึง ตรงที่มันจะแชร์ให้อีกกี่เท่าขึ้นอยู่กับแรมของท่านด้วย (ปรับไม่ได้) ตอนผมใส่แรม 2G มันแชร์เพิ่มให้ 512 เป็น 256+512 แต่พอใส่แรมเพิ่มเป็น 4G มันแชร์ให้ 1279 เป็น 1.5G (1279+256) จะแชร์อะไรนักหนาไม่รุ - -'

Comment

Working...
            X