Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งสมัคร hi-speed Internet ของ true ครับ เลยมีคำถามคาใจอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งสมัคร hi-speed Internet ของ true ครับ เลยมีคำถามคาใจอ่ะครับ

อยากถามว่าผมสมัคร Package 450บาท ต่อเดือนอ่ะครับ (สมัครไปแล้ว)

ในประเทศ 3Mb นอกประเทศ 256 kbps(30ชม.)

อยากถามว่าPackageที่ผมสมัครไป เวลาโหลดบิทจะได้ประมาณเท่าไหร่ แล้วเวปนอกจะโหลดบิทได้เท่าไหร่

แล้วเวปนอกทำไมเข้าถึงเขียนว่า (30 ชม.) อธิบายหน่อยครับ

แล้วผมไปอ่านเงื่อนไขข้อกำหนดอ่ะ เค้าบอกว่าในระหว่างการให้บริการ ฯ บริษัท ฯ มีความจำเป็นต้องตัดการให้บริการอินเทอร์เน็ตชั่วคราว (Disconnect) ทุก ๆ 24 ชั่วโมง สำหรับบริการ hi-speed Internet Unlimited Package และ hi-speed Internet Junior Package เพื่อตรวจสอบ และบันทึกปริมาณการใช้งาน (ไม่เข้าใจอ่ะครับ ทำไมต้องตัดอ่ะ อ่านแล้ว งง )

แล้วอยากถามว่ารายเดือนจะจ่ายเท่าไหร่ครับ รวมค่าภาษีทุกอย่างแล้วอ่ะครับ จะต้องจ่ายเท่าไหร่
    รวมทุกอย่างแล้วอ่ะครับ

ใครใช้ทรูบอกทีครับ จ่ายที่ไหนได้บ้าง เซเว่นได้ป่ะ
    Last edited by ELMANDER; 12 May 2009, 13:40:13.

-30 ชั่วโมง คือ เล่นได้ 30ชั่วโมงต่อเดือน เกินนี้ ก็โดนชาร์จไป แต่ไม่เกิน500เท่าไรนี่แหละครับ ลองอ่านดูดีๆ
    -โหลดบิต น่าจะประมาณ25-30KBps
    -เป็นมานานแล้ว ตัดใหม่เนี่ย คงให้ระบบมันเปลี่ยนIPละมั้งครับ
    -รอคนใช้
    -รอคนใช้

Comment

3 M ในประเทศ
      ออกนอกนานติดต่อกัน 30 ชม. ก็ตัดออก (มั้ง)

450 + vat 7% 31.5 ฿ = 481.50 ฿

Comment

คือผมสมัครผ่านทางโทรศัพท์อ่ะครับ พรุ่งนี้เค้าจะจัดส่งเอกสารมาให้พร้อมอุปกรณ์อ่ะ

แล้วเสียค่าจัดส่งอีก 100 บาท พี่ว่าดีมั้ย แล้วถามหน่อย

พอดีมีบ้าน2หลังอีกหลังมีเบอร์ทรู จะโยงสายมาอีกหลังอ่ะ ความเร็วจะลดลงมั้ย

จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ

Comment

ดีๆ
          เล่นในประเทศเทพๆ เลย ( bit กระจาย )

Comment

ถามอีกหน่อยครับ เชื่อมโยงได้ใช่มั้ย ไม่มีปัญหาใช่ป่ะ

ความเร็วไม่ลดใช่มั้ย ตอบที

อีกนิดครับ แล้วเดือนแรกเนี่ยจ่ายตามราคาเลยใช่ป่ะ ประมาณ 481.50 บาทใช่ป่ะครับ

ไม่มีเก็บล่วงหน้า1เดือนใช่มั้ย
            Last edited by ELMANDER; 12 May 2009, 14:14:24.

Comment

ผมเคยสมัครของทูตอนแรกลเยน่ะหลายปีล่ะตอนที่มันยังมีแค่ 256 ผมจำได้ว่ามันให้ใช้ฟรีตั้ง 2เดือนแนะ ตอนนี้ก้ยังใช้อยู่แต่ 4M ล่ะ

Comment

ตัดด้วยหรอครับ เป็นเหมือนกันทุกโปรไหมอะครับ ของผมมันยังไม่เคยตัดเลยอะครับ

Comment

สำหรับ pro 30 ชม เมื่อหมด จะเรียกเก็บเพิ่มเปล่าไม่รู้

ให้เอาเบอทรู หรือทรูวิชั่นเพิ่ม จะกลายเป็น truelife ไม่จำกัดชม

หรือไม่ก็ลดลงมาเหลือ 128k inter ก็จะไม่จำกัด

มั๊ง

Comment

Working...
                  X