Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟชอบตกเวลา รัน Prime95 แก้ยังไงครับ+Q6600ไป3.60GHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟชอบตกเวลา รัน Prime95 แก้ยังไงครับ+Q6600ไป3.60GHz

Q6600 G0 @3.5GHz Idle 45c Full load 73c Prime95 test 4hrs Passed

Cool master v8 + พัดลม Hitachi 12" ไม่เปิดแอร์

RAM KVR800D2N5/2G Kingston ไฟ 1.9v 438mhz

Mobo EP-45 DS3L

Vcore ใน Bios ปรับ ไว้ 1.6v ใน Hmonitor ออกมาได้ 1.55v

พอรัน Prime95 เเล้ว เหลือ 1.50-1.52v อะครับแก้ยังไง

ไฟตกเลย 3.60 ไม่ผ่าน เกี่ยวกันไหมครับ

อีกข้อนึง เเรมผมควรเปลี่ยนไหมครับ ถ้าเปลี่ยนควรใช้ อะไรดี

อยากได้สัก 3.60GHz แบบเสถียรๆ อะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อาจจะเกี่ยวเรื่องไฟตก

ผมเคยเล่น 775 มา

ORTHOS
    ASUS P5QC เพิ่มไฟให้
    Gigabyte EP35-DS3L ไฟตก
    DFI LP DK P45-T2RS ไฟตก

Comment

ถ้าไฟไม่ตกก็ไม่ใช่ Gigabyte เขาขึ้นชื่อเรื่องไฟตก ^^

Comment

ไฟตกเป็นเรื่องธรรมดา แต่ตกขนาดนี้มันเยอะไปหน่อย -*-

Comment

เเก้ไม่ได้เลยหรอครับ กํา

Comment

ใช้ P5Q Deluxe แล้วไฟที่ตก จะหลบไปอยู่ทศนิยมตัวที่3

ตัวอย่าง 1.562 ในไบออส พอ Orthos เหลือ1.560 นิ่งเวอร์

Comment

โอ้ว ของเค้าดีจริงๆ

Comment

ใช่แล้วเทอดทูล 16 Phase

Comment

ไฟตกเหมือนกัน ^^"
                  Gigaบ๊วย

Comment

ไฟตกเทพมาตอบแล้ว
                    แรมแล้วแต่ท่าน อยากได้สัก 3.60GHz แบบเสถียรๆ ผมว่าอยู่ที่ M/b มากกว่า 3.6G 400*9
                    ถ้าลากแต่ CPU ไม่จำเป็น แล้วแต่ความชอบอยากจะเปลี่ยนก็ได้ ไม่เปลี่ยนก็เสถียรได้
                    แต่ถ้าอยากลาก FSb ละก็ Kingston อาจจะไม่มัน(ส่วนใหญ่)
                    ถ้าเปลี่ยนควรใช้ อะไรดี ????

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบครับ

ความรู้ทั้งนั้น

Comment

ไม่อยากไฟตกที่คุ้มๆสุดๆอะ P5E@ramapgeไฟนิ่งโครตใช้แว้วติดจาย

Comment

กดไฟ ไป 1.6x ระวังมันพุ่งไป 1.7 เน้อ

Comment

Working...
                          X