Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้ยเรื่องสายถัก ขอความกระจ่างหน่อยจ้า..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้ยเรื่องสายถัก ขอความกระจ่างหน่อยจ้า..

เห็นเค้าขายกัน ถักกันเองบ้าง

เปลี่ยนหัวบ้าง(ผมใช้mini to mini)

เห็นบางคนสายสั้นนิสเดียวเอามาใช้กันยังไงหรอ -*-

ของผมนี่ยาวตั้งเมตรกว่าเง้อ สายสั้นๆๆเอามาเสียบกะอะไรหรอครับ

คือตอนนี้อยากเปลี่ยนสายสัญญาณ กะหัวmini อยู่อะครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำีงิ

แล้ผู้รู้ช่วยบอกีสายถักเอามาใช้ยังไง -*-

ขอบคุณครับ

สายถักนี่ หมายถึง การนำสายสัญาณ มาถักรวมกัน แล้วเข้าหัว MINI ใช่ไหมอะครับ

Comment

สายถักก็คือเอาสาย มาถัก ครับ
      ไม่มีไรมาก แต่คุณภาพ นั้น เค้าว่ากันว่า เสียงจะดีกว่าที่เอาสาย สัญญาน ตรงๆเข้ามาเลย
      อันนี้ ผมก็แยกไม่ออกชัดเจนนะ แต่ด้วยทำตามความเชื่อเลยเอามาถักตามเค้าด้วยครับ
      ส่วนเข้าหัวอะไร ก็ตามสะดวกเลย หัวแจ๊คเท่านั้นนะ อย่าไปเข้าหัวอย่างอื่น

PS. ผมใช้สาย LAN นะ ที่เอามาถักอ่ะ

ส่วนเรื่องสาย จะสั้นจะยาว ก็ขึ้นอยู่กับ ระยะห่ างระหว่างอุปกรณ์ input กับ output แหละครับ
      ถ้าอุปกรณืไกล สายสั้น มันจะไปต่อถึงกันได้ยังไง
      แล้ว ถ้าอุปกรณ์ใกล้ๆกัน จะเอาสาย ยาวๆ ไปต่อให้มันเปลืองเงินเพิ่ม ทำไม ล่ะครับ สายดีๆก็ไม่ใช่ถูกๆ

เท่านั้นเอง ตามความเข้าใจของผมนะ

Comment

ขอบคุณจ้าา

ประมาณว่า ถ้าสายน้ำสัญญาณมีหลายเส้นเสียงจะออกมาแจ่ใว่างั้นใช่ไหม

สายLANของท่านนี้ใช่สายแลนคอมทั่วไปรึเปล่า? แ้วแกะออกมาถักใส่กะหัวเสียบ(mini or rca)ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by nongnong View Post
          ขอบคุณจ้าา

ประมาณว่า ถ้าสายน้ำสัญญาณมีหลายเส้นเสียงจะออกมาแจ่ใว่างั้นใช่ไหม

สายLANของท่านนี้ใช่สายแลนคอมทั่วไปรึเปล่า? แ้วแกะออกมาถักใส่กะหัวเสียบ(mini or rca)ใช่ไหมครับ
          สายแลนแบบใช้กะคอมนี่แระครับ
          แต่หาที่มันเป็นของแท้ๆมาใช้

Comment

ขอบคุณจ้าา

Comment

เด๋วต้องให้น้องสอนทักเปียแล้วถักไม่เป็น

Comment

ก็ว่าปายเจ้า...-*-

Comment

สาย LAN CAT5E เอามาใช้ มันจะดีกว่าสายลำโพงที่ขาย เมตรละ 10 บาทไหมครับ
                  อยากรู้ แหะๆ

Comment

สาย mini สั้นๆ
                    เค้านำมาใช้กับแอมพ์ พกพา และเพลเยอร์ครับ
                    เห็นสั้นๆแบบนี้ แต่บางเส้น 7000-8000 บาท ถึงหมื่นกว่าบาทก็ยังมีครับ

ส่วนการถัก เพื่อทำการหักล้างเคลื่อนแม่เหล็กครับ
                    สามารถทำได้หลายอย่างครับ ไม่วาจะถัก ตีเกลียว 9ล9

Last edited by nitroboy; 14 May 2009, 16:23:54.

Comment

โอ้วกระจ่างขึ้นมาเย้ย...

พี่ท่านแล้วกล่องนั้นคืออะไรอะพี่่ท่าน

เห็นแล้วดูดีมีระดับเลย โฮะๆ

Comment

Head amp เทพ ของพี่เค้า ครับ

Comment

ว้าวแค่สายของแกสีขาวๆๆนั้นราคาแพงกว่าลำโพงฉ้านอีกมั้ง -*-

Comment

Working...
                          X