overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 52

Thread: เรื่องเก่าๆ "AMD เล่นเกมเร็วกว่า Intel จริงหรือ ?"

OverclockZone Member

Default เรื่องเก่าๆ "AMD เล่นเกมเร็วกว่า Intel จริงหรือ ?"

เวลาผมพาเพื่อนไปซี้อคอมตามร้านบอกว่าจะเอาไปเล่นเกม
    ทำไมเค้าเชีย AMD จังเลย บอกว่าเล่นเกมดีกว่า Intel ซึ่งผมก็ดู
    ตามเวบ Test ต่างๆเช่น Tomshardware,Guru3d
    เห็นได้ชัดเลยว่า i7 เร็วกว่า แล้วทำไมร้านถึงแนะนำอย่างงั้นครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ตามราคา
    ตัวละ 10000
    กับตัวละ 2000
    จะแรงเท่าได้เช่นไร

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ตามราคา
    ตัวละ 10000
    กับตัวละ 2000
    จะแรงเท่าได้เช่นไร
    ไม่ต้องเอา i7 ก็ได้ครับ ผมถาม Core2Duo
    ยังบอกให้เอา amd เลย บอกว่าเล่นเกมดีกว่า เหอๆ

OverclockZone Member noom9888's Avatar

AMD มันก็ดีเป็นรุ่นๆไปคับ อย่าง 7750BE ใช้เดิมๆดีมากในราคา 2,400฿ ถ้าเทียบกับ E5200 2,600฿ เอามา OC ก็ต้องแรงกว่าอยู่แล้ว
    อย่างงบ 6,000฿ 720BE น่าจาแรงกว่า Q8200 นะถ้าเอามาเล่นเกมส์ แต่อีกนั้นแร๊ะผมก็ไม่แน่ใจว่า Q8200 OC แล้วเอามาเล่นเกมส์มันจาพุ่งแค่ไหนคับ

แต่จิงๆเสน่ห์ของ AMD มันอยู่ที่กลุ่มที่ชอบใช้งานหลายๆอย่างพร้อมกัน แลัวมันตอบสนองการสลับไปสลับมาได้ลื่นไหลดีกว่าคับ
    Last edited by noom9888; 12 May 2009 at 14:59:36.

อาจจะไม่แรงกว่า แต่ผมรู้สึกว่ามันลื่นดีหนะครับ
    ตั้งแต่ใช้ Intel มาตั้งแต่ตามร้านเน็ต ห้องคอมพ์ หรือแม้แต่คอมพ์เครื่องแรก ไม่เคยประทับใจกะมันเลย

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

จขกท. จะตั้งกระทู้เพื่ออะไรครับ

ให้คนตีกันใช่มั้ย ทั้งๆที่กระทู้แบบนี้ AMD VS Intel มีเกลีื่อนบ้านเกลื่อนเมืองแล้ว
    และส่วนใหญ่กระทู้เหล่านั้น ก็จะมีพวก Fan boy มาโจมตีกันเอง

และอาจจะลามไปถึงข้างนอกด้วย

หยุดเถอะครับ

ปล.ก็เข้าใจเจตนานะครับ ว่าอยากรู้ แต่ผมคิดว่าไม่สมควรตั้งครับ

OverclockZone Member dimensions's Avatar
    Rangsit University

ความคุ้มค่าของเงินครับ ..

แรงในงบที่ต่ำ กับ แรงในงบที่สูง มันต่างกันครับ

OverclockZone Member Verse's Avatar

เกิดมาไม่เคยใช้ AMD ใช้แต่ INTEL ก็โอเค เล่นเกมก็ดีนี่ -*-

รู้สึกร้อนๆไงชอบกล......

OverclockZone Member ลุงป็อด's Avatar

จากประสบการณ์นะครับ AMD เล่นเกมส์แล้วดูลื่นไหลดี ไว ดี นะครับ

แต่ intel ทำงานด้านกราฟฟิก ท่าจะดีกว่า

OverclockZone Member ManGoTEAM's Avatar
    ลาดพร้าว & Go Home Donmuang

ต้องใช้ประโยคสุดฮิตครับ "แล้วแต่ชอบ"
    อย่าไปเชื่อร้านมาก แต่ก่อนผมเลือกประกอบคอมให้เพื่อนก็ให้ใช้ AMDเพราะราคาถูกกว่า
    แต่ถ้าตอนนี้ intel เพราะว่าผมชอบอ่ะ อิอิ

OverclockZone Member blueforce's Avatar

ชื่อเสียงของ AMD มันคงกระพันมานานเกี่ยวกับเรื่องเกมส์ทำให้ร้านบางร้านบอกว่า AMD ดีกว่า
    ผมก็เจอแบบ เจ้าของกระทู้แหละครับ ผมอยากให้ลองเช็คหลายๆ เว็ปดูคะแนนต่างๆ เทียบ FPS
    ของแต่ละเกมส์ที่นำมาเปรียบเทียบแล้วตัดสินใจเองดีกว่าครับ ตั้งแบบนี้ล่อเป้ามากๆ อย่าไปถือ
    กับร้านบางร้านเลยครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

เป็นผม จะเชียร์ intel เวลาประกอบจะแพงกว่า amd อิอิ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

จะค่ายไหนถ้าคุณใช้ร่วมกับการ์ดจอรุ่นเล็ก ก็ไม่แหล่มหรอก จะค่ายไหนก็ตามถ้าคุณใช้ร่วมกับการ์ดจอรุ่นใหญ่ เกมไหนคุณก็เล่นลื่น

ปิดกระทู้ได้แล้วละครับ

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

ไม่ลองถามดูล่ะเร็วกว่าตรงไหน เคยใช้รุ่นใกล้ ๆ กันมาทั้ง 2 ค่าย ไม่เห็นมันจะต่างกันเลย แยกไม่ออก

Foolish_Guy's Avatar
    อำเภอเมือง เชียงใหม่

แรงตามงบครับ ....

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

Intel ดีนะ เพราะตอนนี้ใช้อยู่ ถึงเมื่อก่อนจะใช้เอเอ็มดีก็เหอะ อิอิ

OverclockZone Member rEzNooT's Avatar
    Thammasat Rangsit

ก่อนปิดกระทู้ขอฝากทิ้งท้ายหน่อยแล้วกันครับ

ดีทั้งสองค่ายนั่นแหละครับ ขึ้นอยู่ว่า...คุณใช้งานแบบไหน อันไหนเหมาะกะคุณมากกว่า

มันก็มีข้อเด่น ในคนละเรื่องกันไป... ไม่งั้นมันคงขายไม่ออกหรอกครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เร็วกว่าจริงครับ อิอิ

OverclockZone Member vivahot's Avatar

โดยส่วนตัว ผมชอบ intel มากกว่าครับ ยิ่ง broad ใช้ ซิบเซ็ต intel ใช้ร้านเน็ต มีปัญหา น้อยกว่า เยอะ พูดถึง เรื่อง mb นะครับ เวลาเอาไว้ ghost ผ่าน lan ชอบอะไรง่ายๆ แหะๆ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks