overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ขางอเครมได้ป่าว

OverclockZone Member

Default ขางอเครมได้ป่าว

พอดีเพี่งชื้อบอร์ดกับ cpu มือสองมา athlon*2 5200 2.7GHz ตอนชื้อก็ไม่ได้ตรวจให้ดี ดูแค่ว่าของครบป่าว เพราะเขาใส่กล่อง cpu ที่มากะมันมาอย่า่งดีพร้อมชี้ง ประกันของasys ยังเหลืออีกเพียบ แต่พอถืงบ้านแกะดู ขาcpu งอเป็นแทบเลย (ยังไม่หัก) ประกันเหลือแบบนี้เอาไปเครมได้ป่าวคับ ?

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

งอ / หัก
    เคลมบ่ได้
    หาๆ บัตรประชาชน (รุ่นที่เป็นการ์ดเเข็งๆ) 2 อัน ค่อยๆ รีดให้ตรงเอา

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ตามนั้น

เสียวจะทำมันหักจัง นี้จะเสียเงีนฟรีเหรอเนีย จะไม่ชื้อของมือ2อีกต่อไปเลย นี้ยังไม่ได้ลองเทสบอร์ดนะเนีย ถ้าบอร์ดเสียอีกจะโพสประจานชื่อมัน

Quote Originally Posted by COLO99 View Post
    เสียวจะทำมันหักจัง นี้จะเสียเงีนฟรีเหรอเนีย จะไม่ชื้อของมือ2อีกต่อไปเลย นี้ยังไม่ได้ลองเทสบอร์ดนะเนีย ถ้าบอร์ดเสียอีกจะโพสประจานชื่อมัน
    แค่นี้ก็น่าจะบอกได้แล้วครับจะได้ไม่ซื้อจากเขา เอาไว้เป็นกรณีตัวอย่าง

OverclockZone Member miixer's Avatar

ขางอดัดคืนได้อย่างที่ท่านบนบอกครับผม ทำระวังๆหน่อย ไม่มีปัญหาแน่ ^ ^

แต่คนขายนี้แย่จริงๆ

OverclockZone Member zenleora's Avatar
    สาย4 เดอะมอล-บางแค สาย 2 เซน-ปิ่นเกล้า

เอา บัตรดัดให้ตรงๆ ถ้าทำได้เนียน สามารถไปเคลมได้คับ เน้นเนียนๆๆ

งอตอนขนส่งเปล่าครับ ตอนรับของต้องเช็คให้ดี ไม่งั้นทุกข์แบบผม บอร์ดมีปัญหา 2 รอบแล้ว เสียค่ารถเอาไปเปลี่ยน

แต่โชคดี พี่เจ้าของ ใจดี ค่อดๆ ต้องบอกว่าโคตร ซัพพอร์ทลูกค้าครับ รับปากดูและให้อีก ผมจะขอเปลี่ยนตัวที่ 3

แล้วนะเนี่ย สุดยอดจริงๆๆ

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

อยู่ในกล่องไม่น่างอเอง
    คนขายนี่ก็ น้ออออ

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

โทษไคดีครับเนี้ย คนขายเอาของไม่ดีมาขาย

หรือคนซื้อไม่เช็คของ

ผมขาย cpu ในบอร์ดผมต้องบอกให้เช็คให้ละเอียดเลยครับ จะได้สบายใจทั้งสองฝ่าย

แนะนำให้ประจารครับ

ปล.ผมเคยดัดขาทีนึง ขาไม่ตรงแถมขาอื่นงอด้วยอีก ตอนนี้ยังเก็บไว้อยุ่เลยครับ(ใช้บัตร atm นี้ละครับ)

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

เอาใจช่วยครับ ลองดัดเลยครับ

ผมโทรไปต่อว่าเขาแล้วคับ เขาก็ขอโทษไม่อยากให้เอยชื่อเขา เขาบอกว่าสงสัยมันจะงอตอนงัดออกจากบอรดเพราะมันติดกะชี้ง(ย้ำว่า งัด คิดแล้วเสียวจิง) ส่วนบอร์ดเขารับรองว่าใช้ได้แน่นอน เพราะงัดออกจากบอรดตัวที่ขายนี้แหละ cpuเขาบอกผมลองดัดดู ถ้าใช้ไม่ได้จะคืนตังให้

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ขอให้จบกันด้วยดี

OverclockZone Member rusputin09's Avatar

ตกลงใช้ได้มั้ยครับ

OverclockZone Member kunayai's Avatar
    อุดรครับ kunayaii@hotmail.com

ผมใช้คัตเตอร์ดัดครับ
    ทำเบาๆ

วางลงซ๊อคเกต
    ล๊อคไส่ซิ้งค์
    ลองเปิดเครื่องบู๊ต ลุ้นๆ

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

แบบของผมป่าว 939 ขอตรงเป๊ะ อีกขานึงงอแง พับลงติดกระดอง แต่แงะได้แล้วใช้อยู่ จนปัจจุบัน

OverclockZone Member hash's Avatar

ดัดแค่ให้ใส่ในซ็อคเก็ตได้ก็พอครับ ไม่ต้องให้ตรงแน่ว
    ไว้ถ้ามันแต็บแล้วค่อยมานั่งแต่งศพแบบเนี้ยบๆอีกที แต่ซีพียูมันไม่ค่อยเจ๊งหรอก

OverclockZone Member yooyuti's Avatar
    มทร.คลอง6/ม.ดวงแก้ว แยกสวนสมเด็จ

ขางอเครมไม่ได้
    ของเรา โดน มือ2 เสียเหมือนกัน
    แต่เป็น 775 เครม ได้ตัวใหม่มา
    โชคร้าย แต่ก็ยังดียังเครมได้
    มือ2 โดน 3 รายการ เครมใหม่ มา 2 รายการ
    เหลือ เมนต์บอร์ด เครมรอบที่2 ยังไม่ได้ของ

อิอิ ทำรัยไม่ได้ นอกจาก ทำใจ
    เป็นกำลังใจให้ เพื่อนร่วมซะตากรรม ครับ
    มือ2 หนอ มือ2 ทำกันได้

OverclockZone Member DemonDusk's Avatar

ผมดัดยังไงมันก็ไม่เนียนแต่ใช้ได้
    ตอนนี้เลิกใช้ไปละเก็บไว้ดูเล่น

ใช้ได้แล้วคับ ดัดไป ดัดมา เล่นเอาเหนือยพอสมควน คงจะไม่ชื้อมือ2อีกแล้วละคับ นี้ถ้าใครสนใจอยากรับต่อpm มานะคับ บอร์ดก็ยังใช้ได้ ประกันเหลืออยู่ แต่รวนนิดหน่อย เล่นไปอยากดับก็ดับอยากรีก็รี สงสัยคนที่ขายให้เขาคงจะนักclockตัวจิง เล่นเอาชะพังแล้วค่อยขาย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks