overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: ลื่นหัวแตกไปกับไดร์ฟเวอร์รุ่นใหม่จาก Nvidia 185.85 WHQL

OverclockZone Member FaiTH_FoNg's Avatar

Default ลื่นหัวแตกไปกับไดร์ฟเวอร์รุ่นใหม่จาก Nvidia 185.85 WHQL

NVIDIA ได้ปล่อยไดรฟ์เวอร์ตัวล่าสุดออกมาให้โหลดกันอีกแล้ว สำหรับรุ่นล่าสุดนี้เป็นเวอร์ชั่น 185.85 WHQL เวอร์ชั่นนี้มีขนาดประมาณ 88MB มีการปรับปรุงเรื่องประสิทธิภาพเกมใหม่ๆ หลายเกม เช่นเกม Chronicles of Riddick: Assault on Dark Athena และ Mirror’s Edge นอกจากนี้ยังได้เพิ่มฟีเจอร์ใหม่ที่ใช้ได้บนวินโดส์ Vista และ XP เท่านั้นคือระบบ Ambient Occlusion ที่จะช่วยให้ภาพเกม 3 ดูสมจริงมากขึ้นไปอีก

โดยในเวอร์ชั่น 185.85 WHQL นี้ได้เพิ่มประสิทธิภาพในหลายด้านตาม lists ข้างล่างครับ

* Adds support for the new GeForce GTX 275 GPU.
    * Adds support for Ambient Occlusion – the newest NVIDIA Control Panel feature to offer enhanced 3D gaming realism exclusively to GeForce GPUs. (Vista and Windows 7 Only)
    * Adds support for CUDA 2.2 for improved performance in GPU Computing applications. See CUDA for more details.
    * Expands GPU hardware acceleration for the NVIDIA Video Encoding library to GPUs with less than 32 cores. Applications using this library include CyberLink PowerDirector 7, Nero Move it 1.5, Loilo SuperLoiloScope MARS, and CyberLink MediaShow Espresso.
    * Accelerates performance in several 3D applications. The following are examples of improvements measured with Release 185 drivers vs. Release 182 drivers (results will vary depending on your GPU, system configuration, and game settings):
    - Up to 25% performance increase in The Chronicles of Riddick: Assault on Dark Athena
    - Up to 22% performance increase in Crysis: Warhead with antialiasing enabled
    - Up to 11% performance increase in Fallout 3 with antialiasing enabled
    - Up to 14% performance increase in Far Cry 2
    - Up to 30% performance increase in Half-Life 2 engine games with 3-way and 4-way SLI
    - Up to 45% performance increase in Mirror’s Edge with antialiasing enabled
    * Automatically installs the new PhysX System Software version 9.09.0408.
    * Supports GeForce Plus Power Pack #3.
    * Numerous bug fixes. Refer to the release documentation notes for XP, Vista and Windows 7.

ท่านคิดว่า nvidia เล่นออกมาเกทัพ ไดรเวอร์กันซะขนาดนี้ แล้ว ATI จะแก้เกมยังไง ตัว ati ยิ่งไดร์เวอร์แย่กว่าอยู่

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ก็พึ่งลงตัวนี้ใหม่ นั้นละ
    ของเค้าแจ่มจริง
    3DMark06 เพิ่มมาเกือบ 200 คะแนน แนะ 555 (ได้อีก 4-5 เวอร์ชั่น ได้เเตะ 18000 แน่ๆ)
    ตอนนี้ได้ 17300 นิดๆ ละ (จากตัวเดิม 17200)

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

เดี๋ยวลองบ้างดีกว่า จะเอา 20k เอิ๊กๆๆๆ

OverclockZone Member FaiTH_FoNg's Avatar

ของผมเพิ่มมา 300 เลยครับ อีกเครื่องนะ เครื่องนึง ati อีกเครื่อง nvidia จะได้เสมอภาค 555+

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ขอบคุณคับ

OverclockZone Member peachk_20's Avatar

xp ใช้ ao ไม่ได้นะ ^ ^

OverclockZone Member nununu's Avatar

อ่อ 185.85 เป็น WHQL ตัวแรกที่ซัพพอร์ตกับ Win Se7en ด้วยนะครับ

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ก็พึ่งลงตัวนี้ใหม่ นั้นละ
    ของเค้าแจ่มจริง
    3DMark06 เพิ่มมาเกือบ 200 คะแนน แนะ 555 (ได้อีก 4-5 เวอร์ชั่น ได้เเตะ 18000 แน่ๆ)
    ตอนนี้ได้ 17300 นิดๆ ละ (จากตัวเดิม 17200)

รู้สึกว่าจะมีท่านเนี่ยแหละที่ลง Driver แล้วคะแนนมันพุ่งปริ๊ด เลย ..

เห็นมีแต่คนบ่น ว่าคะแนนตก

^__^=

แรงขึ้นจริง ๆ กับ Driver แจ่มๆ

OverclockZone Member suwat1899's Avatar

เวลาลงต้องถอดของเก่ามั้ยครับหรือลงทับเลย

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

Quote Originally Posted by suwat1899 View Post
    เวลาลงต้องถอดของเก่ามั้ยครับหรือลงทับเลย
    ลบของเก่าออกก่อนนะครับ ...

Quote Originally Posted by Kraiwit View Post
    ลบของเก่าออกก่อนนะครับ ...
    ลงทับได้เลยครับ แต่มันจะแค่ใ้ช้ไม่ได้ เอ๋ยังไง ?

OverclockZone Member

atiลงทุนเอาการืดตัวใหม่มาถึงจะแรง เจอNVแค่อัพไดร์เวอก้อแรงเพิ่มแระ ของเค้าดีจิงๆ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    เดี๋ยวลองบ้างดีกว่า จะเอา 20k เอิ๊กๆๆๆ
    ขี้โม้

OverclockZone Member suwat1899's Avatar

ได้เพิ่มมา 61 คะแนน

OverclockZone Member mkklub's Avatar

ไม่เพิ่ม ไม่ลด

เท่าเดิม

OverclockZone Member jenjj69's Avatar

ใช้ได้กับทุกการ์ดเลยป่าสวครับ การ์ดจอของผมใช้ได้ป่าวครับ ว่าจะโหลดในเวบ แต่พอเลือกการ์ดจอของตัวเอง มันขึ้นมาให้โหลดแค่เวอร์ชั่น 182 เองอ่ะครับ งง

ปล. แล้วต้องลบตัวเก่าทิ้งก่อนหรือสามารถลงทับได้เลยครับ

ปล.2 แล้วตัว Phyx ต้องหาโหลดอัพเดทเองหรือไม่ครับ หรือมันมีมาพร้อมกับตัวไดร์วเวอร์ข้างบนด้วยกันอยุ่แล้วครับ
    Last edited by jenjj69; 13 May 2009 at 11:04:58.

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

^
    ^
    ได้หมดละครับ
    Phyx มันก็อยู่ด้วยกันนั้นแหละ
    * Automatically installs the new PhysX System Software version 9.09.0408.

OverclockZone Member jenjj69's Avatar

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    ^
    ^
    ได้หมดละครับ
    Phyx มันก็อยู่ด้วยกันนั้นแหละ
    โอ้ว สักแต่ถามจริงๆเลยเรา ไม่ได้อ่านให้หมด แย่จัง อิอิอิ

ขอบคุณครับ

ปล. แล้วสามารถลงทับของเดิมได้เลย หรือ ต้องลบของเก่าออกก่อนครับ

กำ ไม่อ่านอีกแล้ว ถามอย่างเดียว เขาก็คุยกันอยู่ข้างบนให้เอาตัวเก่าออกก่อน หนักนะเนี้ยคุณนะ

กำ ผมนิแย่จัง ลบที่ผมโพสออกไปได้ป่าวอ่ะ อายเค้า อิอิอิ

ถือว่าไม่เคยอ่านกันนะครับ

อายจริงจิ้งงงง โฮ่ะๆๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks