Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ external harddisk ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ external harddisk ทีครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ตอนนี้ hdd ของมันเต็มแล้ว เลยอยากซื้อ ฮาร์ดดิสพกพา มาใช้ งบ 2,000 +- ได้นิดหน่อยนะครับ ซื้อที่พาต้า ใครก็ได้แนะนำ หน่อยครับ เเล้ว พาต้า(ปิ่นเกล้า) ซื้อได้ชั้นไหน+ร้านไหน ถ้าแนะนำด้วยก็ดีนะครับ

เงียบจังเเหะ

Comment

ซื้อได้แค่วิ่ง 5400 อะครับ ยี้ห้อผมคง WD เหมือนเดิม box 400.- บาท ร้านไม่ทราบครับ ไม่อยู่แถวนั้น รอท่านอื่นด้วยครับ

Comment

box คืออะไรหรอครับ

Comment

box คือ กล่องที่ไว้ใส่ HDD ภายในครับ^^^

เพื่อสะดวกในการพกพา มันจะแปลงจาก sata หรือ ide เป็น usb หรือ esata ขึ้นอยู่กับที่เราเลือกครับ

Comment

แล้วแบบไหนดีสุดหรอครับ กับ งบที่ให้มา คือผมอยากได้รุ่นที่ชัวร์ๆ อะครับ จะถอยสิ้นสุปดาห์ นี้ละ

Comment

แบบที่เป็น box มาจากโรงงานแล้วเหมือนพวก WD หรือ SG ที่ออกมาอะครับ ลองเข้าไปดูในเวบดูครับ มีดีหลายตัว

Comment

แบบไหนดีกว่า ก็คงต้องแบบที่เป็น external สำเร็จรูปเลยครับ เพราะมันจะไม่มีปัญหาเรื่องสายไฟ สายหลวม เปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง อะไรทำนองนี้ คนที่เคยใช้ box ยี่ห้อต่างๆคงจะเคยเป็นกัน

และอีกอย่าง แบบสำเร็จรูปงานจะเนียบมากครับ(หมายถึงตัว box นะ)

แต่ราคาจะต่างกัน อย่างถ้าซื้อ HDD 500G แล้วซื้อbox ใส่เอง HDD 2100 + Box 700 (ราคาประมาณนี้)=2800

แต่ถ้า external สำเร็จรูปเป็นยี่ห้อดีๆ 500 G ก็3000กว่าๆแล้วครับ

Comment

คุณจะเอามาใช้ทำอะไรอะครับ

Comment

หรือ BOX ถูกๆ 400-500ก็มีนะตามร้าน Accessery ที่พันธุ์ทิพย์ แต่ อย่าดีกว่าครับ เพื่อนผมใช้ปัญหาเยอะ

Comment

ขอบคุณครับ ถ้าสำเร็จรูป+box ให้มาแล้วรึยัง

ตอบที่ถามว่าเอามาทำอะไรนะครับ คือผมเป็นคนชอบดูหนัง กับ ชอบ SNSD คือเครื่องผมมีหนังเต็มไปหมดเลยไม่ใช่หนัง(X) นะ หนังโรงทั่วๆไป โหลดมาแล้วเวลาจะลบก็เสียดายเพราะผมเวลาว่างๆชอบเอาหนังมาดู แต่ทีนี้ hdd ของเครื่องผมมันเต็มเลย กะเอามาเก็บไว้อะครับ เครื่องผมส่วนใหญ่ เต็มไปด้วยหนัง-0- ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ เท่าไหร่ แหะๆ

Comment

Originally posted by hamtaro55 View Post
                        ขอบคุณครับ ถ้าสำเร็จรูป+box ให้มาแล้วรึยัง

ตอบที่ถามว่าเอามาทำอะไรนะครับ คือผมเป็นคนชอบดูหนัง กับ ชอบ SNSD คือเครื่องผมมีหนังเต็มไปหมดเลยไม่ใช่หนัง(X) นะ หนังโรงทั่วๆไป โหลดมาแล้วเวลาจะลบก็เสียดายเพราะผมเวลาว่างๆชอบเอาหนังมาดู แต่ทีนี้ hdd ของเครื่องผมมันเต็มเลย กะเอามาเก็บไว้อะครับ เครื่องผมส่วนใหญ่ เต็มไปด้วยหนัง-0- ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ เท่าไหร่ แหะๆ
                        ให้มาเลยครับ แพคกล่องสวยงาม แนะนำ ยี่ห้อ WD แล้วถ้าเป็นตัว 2.5 ของโน้ตบุคอะ สวยมากมาย พกพาสะดวกด้วยครับ แต่ราคาก็ตามสภาพครับ

Comment

ลองหา HD ที่เป็น Mutimedia ดูสิครับ ราคาแพงหน่อย ผมไม่เคยใช้นะครับ แต่ถ้าให้ผมเชียร์ เอา HD ex ของ WD ครับผม ตัวที่เป็น BOX อยู่แล้วอะครับ จะสีแดง สีเหลือง สีฟ้าก็ลองไปดูๆครับ มีขายเยอะแยะครับ ดีกว่าไปซื้อ HD2.5+BOX ครับ เหมือนที่ท่านด้านบนพูดอะครับ พวก box แยก มีปัญหาเรื่องการเชื่อมต่อบ่อย ไม่ดีหรอกครับ...

Comment

จขกท.นอนซะและ ไปนอนตามแล้วกันครับ...ง่วง ดันๆ

Comment

SNSD มีในเครื่องร้อยกว่าจิ๊ก อิอิ โหลดไฮเดฟมาทั้งนั้นเลย

Comment

Working...
                              X