overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ECS 780 Ultra เน่าในครับ เข้ามาดูหน่อยครับ

OverclockZone Member benn17's Avatar

Default ECS 780 Ultra เน่าในครับ เข้ามาดูหน่อยครับ

พอรู้แล้วครับ วันนี้ลองเอา PSU อื่นมาลอง 550 วัต อาการเหมือนเดิม คือนิ่งพัดลมหมุน อย่างเดียวไม่มีเสียง ตื้ดๆๆ แต่ทุกครั้ง พอเคลีย BIOS ก็จะเปิดติด
    คือ บอร์ดตัวนี้ถ้าเซ็ตเดิมๆไม่มีปัญหา แต่ ถ้าไปปรับอะไรมันซักหน่อยจะเปิดไม่ติดเลยไม่ว่าจะ คล้อกขึ้นหรือลง ก็ตาม ไม่ได้ปรับ ตัวคูณไรเลย แค่ปรับ ไฟขี้นยังไม่ได้เลย ผมว่าบอร์ดน่าจะเน่า
    แต่ไม่ทราบว่า อาการนี้เคลม ได้ป่าว

ใครมีเบอร์ ศูนย์ของ COM 7 บ้างครั้งครับ

OverclockZone Member coffeback's Avatar
    บางจาก อ่อนนุช พระราม3

รอท่านต่อไปครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ใช้กับ CPU อะไรนะครับ

OverclockZone Member FoToMaKeR's Avatar

เคลมโลดครับ
    www.comseven.com

วันนี้เอาการ์ดจอไปเทสแล้ว ปรากฏว่าบอร์ดเพื่อนอีกชุดใช้งานได้ปรกติ
    บอร์ดผมท่าจะเน่าเหมือนกัน พรุ่งนี้คงถอดไปเคลม

OverclockZone Member gamesdeath's Avatar
    ►Grindcore Fan club.♂ ♫ Mafia Cat ♫

เหมือนกัน ครับท่าน ผมลองปรับไฟขิ้น นิดเดี่ยวก็เปิดไม่ติดเลย

ปรับตัวคูณขิ้นลงได้ปรกติน่ะ แต่ปรับไฟเนี่ยไม่ได้เลยเลยไม่ยุงกับส่วนนี้อีกเลย

แต่เคลียร์ ไปออสก็หาย ไม่ทราบใครรู้วิธีแก้ หรือเป็นกันอีกบ้างป่าว

OverclockZone Member benn17's Avatar

ว่าจะไป วันเสาร์ ไม่รู้แหละ ซื้อมาปรับ ไบออส ไม่ได้ ก็ไม่เอาอ่ะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ฝากแรม Corsair ไปเคลมด่วย สิ
    เดี้ยงมาหลายเดือน ละ ยังไม่ได้ไปเคลมที่คลองตันเลย 555

Quote Originally Posted by gamesdeath View Post
    เหมือนกัน ครับท่าน ผมลองปรับไฟขิ้น นิดเดี่ยวก็เปิดไม่ติดเลย

ปรับตัวคูณขิ้นลงได้ปรกติน่ะ แต่ปรับไฟเนี่ยไม่ได้เลยเลยไม่ยุงกับส่วนนี้อีกเลย

แต่เคลียร์ ไปออสก็หาย ไม่ทราบใครรู้วิธีแก้ หรือเป็นกันอีกบ้างป่าว
    ก็อการนี้แหละครับ วันเสาร์นี้ผมจะไปพันทิพ อีกที ท่านสนใจมั้ย ถ้ามันไม่ให้เคลมเดี๋ยวเห็นกัน
    แล้วเขียนข้างกล่องทำไมว่า เอาไว้ คล้อก เห็นว่าเป็น แบรน ใหม่ก้ให้โอกาส รู้งี้ใช้ ASSUS เหมือนเดิมดีกว่า

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

*-*

OverclockZone Member rusputin09's Avatar

ASUS M3A78-CM ดีกว่าครับ อิอิ

OverclockZone Member gamesdeath's Avatar
    ►Grindcore Fan club.♂ ♫ Mafia Cat ♫

Quote Originally Posted by benn17 View Post
    ก็อการนี้แหละครับ วันเสาร์นี้ผมจะไปพันทิพ อีกที ท่านสนใจมั้ย ถ้ามันไม่ให้เคลมเดี๋ยวเห็นกัน
    แล้วเขียนข้างกล่องทำไมว่า เอาไว้ คล้อก เห็นว่าเป็น แบรน ใหม่ก้ให้โอกาส รู้งี้ใช้ ASSUS เหมือนเดิมดีกว่า

ไป Com 7 คลองตัน เลยดีกว่าที่นี้บริการดีกว่าเยอะ เคลมเร็จด้วย

ปล.เคยอัสซุส เหมือนกัน ออฟชั่น OC มันก็ดีกว่าของนี้เยอะเลย ไม่น่าหลงเพราะ

ความสวยของ มันเลย T_T

OverclockZone Member alexaob's Avatar

คล๊อกไม่ได้ไม่รู้จะเอาไว้ทำไม..ไม่คุ้ม.5+

OverclockZone Member sirpor's Avatar

02-714-5777 ครับ

OverclockZone Member jeabza1's Avatar
    RMUTL,ลำพูน-เชียงใหม่

ถ้าเป็น com7 เชียงใหม่ มันจะไม่ไห้เคลม เพราะ เซทเดิมๆ มันก็ปกติ

อย่างผม แรมใช้งานแล้วจอฟ้า มันเสรือก เทสผ่าน ไม่ไห้เคลมเฉ๊ยๆ

OverclockZone Member FoToMaKeR's Avatar

เคลมมาละครับ ตอนนี้เปิดทีเดียวสัญญาณภาพมาเลย เคลมเร็ว บริการดีครับ ขอชมเขย
    เรื่องการ OC เมื่อกี้ก็ลองดูแล้วดันบัสได้ ปรับตัวคูณได้ ไม่มีงอแงครับ เทสที่ 3Ghz - 3.1Ghz

OverclockZone Member boyro's Avatar

ดีใจด้วยครับ

OverclockZone Member doytou's Avatar
    กลางทุ่งมหาสารคาม

ตกใจหมดเลย นึกว่า ESC ทำพิษอีกและ ผมใช้อยู่ก็ ปกติดี น่ะครับ เสีย อย่างเดว ล้นเคส เพราะเคสเล็กเกิน อิอิ

เคลมมาแล้วได้ของ Gigabyte รุ่น 2940 บาท มาคุ้มกว่าเดิม ตอนไปเคลม ECS เคลมเยอะมากๆๆ ห่วยจริงๆขอคอนเฟิร์ม

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

คุณ FoToMaKeR เคลมสาขาไหนมาครับ ไวจริงๆ

Smile

Quote Originally Posted by xexalskyline View Post
    คุณ FoToMaKeR เคลมสาขาไหนมาครับ ไวจริงๆ
    เคลมที่คลองตันครับพอดีผมยกเคสไปแล้วรอบนึง เล่าอาการแล้วก็เปิดให้เค้าดู ก็สันนิษฐานสาเหตุกันแล้ว
    พอดีผมอยากเอามาลองกับอีกชุดเพื่อความแน่ใจ เค้าก็เลยให้เบอร์ติดต่อไว้น่ะครับ ถ้าเกิดจะเอาบอร์ดเข้าไปเคลม เลยได้ไวหน่อย
    เคลมมาแล้วก็โอเคนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ลากได้สบายๆ

Bookmarks

Bookmarks