Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น crysis ไปสักพักจอดับ แล้วมีเสียงดัง ตื่อ..... เพราะอะไร?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น crysis ไปสักพักจอดับ แล้วมีเสียงดัง ตื่อ..... เพราะอะไร?

ครับก็คือว่า

E7400
    Ga-ep45-UD3R
    G-skill ddr2 800 2*2 GB
    GTS250 512

TT 550W

เล่น Crysis ร่วมกับโปรแกรมทำให้เป็น Hi-defination ภาพสวยมาก

ไม่กระตุก

แต่พอเล่นไปสักพัก จอดำ เสียงออกลำโพงเป็น ตื่อ........

reset อย่างเดียว มานอะไรอะไรหว่า....

เป็นเพราะ Hi-defination หรือเปล่า
    ลองเล่นเดิมๆดูยัง

Comment

เป็นอาการเหมือนเครื่องรับไม่ไหว

Comment

มี OC ใหมครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นคับ แต่เป็นเพราะ OC ไม่สเถียร ตอนนั้นลาก E8400 ยาวไป บัสแรมไป 1200 กว่าๆ เล่นแค่แบทเทิ้ลฟิว 2 แล้วก็เป็นอาการเดียวกับจขกท.เลยคับ

สุดท้ายผมต้องลดบัสแรมลงเหลือ 1204 ก็เล่นได้สบายๆ ไม่มีอะไรกวนใจเลยคับ กรรม

Comment

ผมก็เคยเป็น

ถอดการ์ดจอแล้วใส่ใหม่ หายสนิทเลย ผมเลยสรุปว่าการ์ดจอหลวม

อาการอื่นก็ไม่ควรมองข้าม
            1. ไฟ
            2. OC
            3. แรมร้อนเกิน

Comment

เป็นที่การ์ดจออาจหลวม

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
                ผมก็เคยเป็น

ถอดการ์ดจอแล้วใส่ใหม่ หายสนิทเลย ผมเลยสรุปว่าการ์ดจอหลวม

อาการอื่นก็ไม่ควรมองข้าม
                1. ไฟ
                2. OC
                3. แรมร้อนเกิน

ผมก็ว่า 3 อาการที่ท่านว่าก็มีสิทธิ
                เพราะผมก็เคยเป็นเหมือนเท่าอาการ
                มาจาก
                OC,แรมร้อน แต่ไฟผมไม่แน่ใจ

Comment

Ram ร้อนไป

Comment

ไม่มี OC น๊ะครับ แต่ว่าน่าจะเป็นเพราะเรื่องของความร้อนก็เป็นได้

เดี๋ยวผมจะลองๆ ทุกวิธีดูครับ ขอบคุณทุกๆ คน มากเลย

Comment

Working...
                    X