Announcement

Collapse
No announcement yet.

team ddr3 D9GTR ไปได้แค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• team ddr3 D9GTR ไปได้แค่ไหนครับ

ตอนนี้ใช้บอร์ด P5E3 (X38) กับแรม TEAM xtreem(D9GTR) 2x1G bus 1600 7-7-7-21 ลองเพิ่มไฟแรมเป็น 2.0V 9-9-9-24 ดันบัสไปที่ 430+ (bus ram 1720+)ก็บูตไม่ขึ้นแล้ว เคยลองเพิ่มไฟเป็น 2.1V ก็เหมือนเดิม บางทีเข้า windows ได้แป็บนึงก็ค้าง แบบนี้ต้องทำไรต่อครับ

ตอนนี้วิ่ง 1600 ถ้วนๆครับ ไฟ 2.0V

Comment

1600 ก็เยอะแล้วนะครับ 55555+++

Comment

1600 ตามสเปคเลย T_T

Comment

D9GTR D9GTS D9JNM ไม่รู้รหัสไหนแรง อิๆ

Comment

เคยเห็นแรมคู่ล่ะ2700บาท ประกันในไทยโดยเซฟเวย์ เล่นบัส1600 CL6 Orthos ได้เป็นชั่วโมงมั้ยครับ ^^

Comment

ของผมเป็นล๊อตเก่า XMP ไฟ1.8v ลากทะลุ2000 1T ตามสเต็ปเหมือนกัน

Comment

[QUOTE=๐Judas๐Iscariot๐;7845674]ของผมเป็นล๊อตเก่า XMP ไฟ1.8v ลากทะลุ2000 1T ตามสเต็ปเหมือนกัน
                อิจฉาจังเยย ต้องพยายามต่อไปครับ

Comment

^
                  ^
                  ลองก็อบ memset แล้วแฮ้งเลย มีหลักการปรับยังไงครับ

Comment

Originally posted by kantoichi View Post
                    ^
                    ^
                    ลองก็อบ memset แล้วแฮ้งเลย มีหลักการปรับยังไงครับ
                    ผมก็โชว์เมมเซ็ทให้ดูแล้วนี่ครับ ไม่มีปรับแปลกกว่านั้นหรอกครับ ไฟไม่เคยใช้เกิน2.0vด้วยซ้ำ กลัวตาย

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                      ผมก็โชว์เมมเซ็ทให้ดูแล้วนี่ครับ ไม่มีปรับแปลกกว่านั้นหรอกครับ ไฟไม่เคยใช้เกิน2.0vด้วยซ้ำ กลัวตาย
                      คิงตัน 2g/800 บ้านๆของป๋ม กดไฟ 2.3 มา6เดือนละคับ มะเหงอออกอาการเลย ซิ้งกะมะมี อิอิ
                      แต่มะรุ ddr3 มานทนไฟอ๊ะป่าว มะเคยจับกะเค้าซะที...

Comment

หรือว่าเป็นกับเมนบอร์ดน้อ

Comment

ไฟมันแรงไปรึป่าวอ่ะึครับ ถึงลากได้ไม่ไกล

ปล. ป๋มไม่รู้ ไม่เคยเล่น DDR3 T-T

Comment

ขายทอดตลาด? มีใครสนใจมั๊ยครับ

Comment

จริงๆแล้ว GTR , GTS มันชอบไฟนะ แต่ 2.1 นี้ถือว่าเยอะมากแล้วสำหรับ DDR3

ผมว่าท่านน่าจะต้องไปไล่ไฟส่วนอื่นนะครับ vcore nb pll fsb

Comment

Working...
                              X