overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: DDR3 ณ เวลานี้พร้อมใช้กันยัง

mr.aof
    Guest

Default DDR3 ณ เวลานี้พร้อมใช้กันยัง

เนื่องจากมี AM3 + กับ RAM DDR3 ราคาก็ถูกลงมากแล้วสมควรที่จะใช้ DDR3 ได้ยังครับ
    พอดีจะขาย BenQ S42 ได้แล้ว จะไปเอา PC งบ 25+2k
    ที่เล็งๆไว้ก้อ AMD Phenom II X3 720 BE
    เล็งๆบอร์ดไว้ก็ของกิกะไบต์ (เคยใช้สมัย P4C คล็อกเล่น 5 ปีก่าจะลาโลก)
    ขอความคิดเห็นเพิ่มเติมหน่อยคับ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ราคามันลงมาเรื่อยๆ รอให้มันลงอีกหน่อยดีกว่า

ให้คนมีกำลังทรัพย์ใช้ไปก่อน เดี๋ยวราคาก็ลงมา

hulk777
    Guest

ผมว่า ddr2 ตอนเนี่ยคุ้มสุดแล้ว เพราะดูผลเทสส่วนใหญ่ก็แรงแบบไม่ต่างกันมาก อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวของผมเองนะครับ อิอิ

OverclockZone Member chaogame's Avatar

อย่าเพิ่งรีบใช้เลยครับเดียวของผมจะตกรุ่น เพิ่นซื้อใหม่ยังไม่ถึงอาทิตย์เลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

จัดไป อย่าให้เสีย

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

ส่วนตัวคิดว่า ถ้ามีตังก็อยากจะเปลี่ยนเต็มทีละ ^^

OverclockZone Member kingmax's Avatar

จะลง DDR3 เหมือนกันครับ แต่ขอเป็นปีหน้า รอเงินตรุษจีน ตอนนี้ไม่มีเงิน 555+

OverclockZone Member paragolf29's Avatar

สำหรับผมถึงเวลาก็ต่ออเมื่อ ชิพเซ็ต ตัวใหม่มัน รีดddr3 ออกมาหมดอะ - -

OverclockZone Member Offkhochi's Avatar
    บางกะปิ ราม ลาดพร้าว

ผมรออีก 2 ปี เปลื่ยน ครับป่านนั้น มันก็คงเหมือนกับ DDR2 ตอนนี้ครับ แต่คงมี DDR4 มาแทน

OverclockZone Member BlaCkCoMinG`z's Avatar

DDR3 ไม่รู้ใช้แล้วจะคุ้มป่าวอะ แต่เดือนหน้าผมก็จะลงแล้วอะ

OverclockZone Member HaoMaRU's Avatar

รอ ddr4 มาแล้วค่อยใช้ ddr2 แล้วกัน

OverclockZone Member miixer's Avatar

ถ้าเงินถึง(บอร์ด) ก็จัดเลยครับผม ราคา DDR3 ตัวกลางๆผมว่าพอๆกับ DDR2 แล้ว

Geil DDR3 4GB(2x2) buss 1333 - 2450฿ เอง

OverclockZone Member minipop's Avatar

ทีแรกก็จะซื้อทั้งระบบให้เป็น DDR3 แต่ดูความจำเป็นแล้วก็ความแรงก็ไม่ได้แรงหลุดโลกซะเท่าไหร่ก็คิดว่าไม่คุ้ม

OverclockZone Member =]Wazabi[='s Avatar

รอเหมือนกันดูเหมือนบอร์ดจะเน่าๆละ

mr.aof
    Guest

นาๆความคิดเลยนะนี่ หุหุ...
    เดี๋ยวต้องลองจัดชุดสเปค AM2+ กับ AM3 ดูล่ะราคามันต่างกันมากเปล่า
    แต่บอร์ด AM3 (AMD790FX) แพงจังเลยว่ะ 555+
    ไม่นั้นคง AM3 (AMD790X) กับ AM2+ (AMD790GX) แน่เลยราคาไม่ต่างกันมากเท่าไหร่เลย

OverclockZone Member noom9888's Avatar

เมื่อไหร่ DDR3 บัส 1600 ราคาเท่า DDR 2 บัส 800 นั้นคือจุดคุ้มนะสำหรับผม
    มันเกิดขึ้นมาแล้วคับตอน DDR1/400 กับ DDR2/800 คับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

มันไม่ได้แรงขนาดต่างกันเป็นร้อย FPS
    ความลื่นก็ไม่รุ้สึกมากมาย

ถ้ามี DDR2 ขนาดเยอะๆอยุ่แล้ว(4GB+)
    ไม่คุ้มที่จะเปลี่ยน
    แต่ถ้าเครื่องใหม่ จัดไปอย่าให้เสีย

OverclockZone Member Petersham's Avatar

คิดเหมือนกันครับ DDR3 หรือ DDR2 -*-

เมื่อ 955 BE ออกมาก็อยากจะได้ DDR3 ครบเซต AM3

แต่กลับมาดูความคุ้มค่า ก็ลังเล ชุด DDR2 จาเอาไว้ไหน !!!!

สงสัยต้องรอ chip set ตัวใหม่ บน board AM3

หรือ รอราคาแรมกับบอร์ด ลงอีกหน่อยครับ

เพื่อนๆๆ ว่ายังไงกันอีกไหม รอฟังครับ

mr.aof
    Guest

กำลังจัดชุดใหม่เลยลังเลแล้วซิ
    DDR2 ราคาสุดคุ้ม
    DDR3 อนาคตที่ก้าวไกล
    รอฟังความคิดเห็นต่อไป

OverclockZone Member Prayer's Avatar

หาบอร์ด AM3 ถูกใจไม่ได้เลย มีแต่เกิน 4000 ทั้งนั้น

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks