Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR3 ณ เวลานี้พร้อมใช้กันยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เมื่อไหร่ DDR3 บัส 1600 ราคาเท่า DDR 2 บัส 800 นั้นคือจุดคุ้มนะสำหรับผม
    มันเกิดขึ้นมาแล้วคับตอน DDR1/400 กับ DDR2/800 คับ

Comment

มันไม่ได้แรงขนาดต่างกันเป็นร้อย FPS
      ความลื่นก็ไม่รุ้สึกมากมาย

ถ้ามี DDR2 ขนาดเยอะๆอยุ่แล้ว(4GB+)
      ไม่คุ้มที่จะเปลี่ยน
      แต่ถ้าเครื่องใหม่ จัดไปอย่าให้เสีย

Comment

คิดเหมือนกันครับ DDR3 หรือ DDR2 -*-

เมื่อ 955 BE ออกมาก็อยากจะได้ DDR3 ครบเซต AM3

แต่กลับมาดูความคุ้มค่า ก็ลังเล ชุด DDR2 จาเอาไว้ไหน !!!!

สงสัยต้องรอ chip set ตัวใหม่ บน board AM3

หรือ รอราคาแรมกับบอร์ด ลงอีกหน่อยครับ

เพื่อนๆๆ ว่ายังไงกันอีกไหม รอฟังครับ

Comment

กำลังจัดชุดใหม่เลยลังเลแล้วซิ
          DDR2 ราคาสุดคุ้ม
          DDR3 อนาคตที่ก้าวไกล
          รอฟังความคิดเห็นต่อไป

Comment

หาบอร์ด AM3 ถูกใจไม่ได้เลย มีแต่เกิน 4000 ทั้งนั้น

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
              เมื่อไหร่ DDR3 บัส 1600 ราคาเท่า DDR 2 บัส 800 นั้นคือจุดคุ้มนะสำหรับผม
              มันเกิดขึ้นมาแล้วคับตอน DDR1/400 กับ DDR2/800 คับ

Comment

ไม่รีบครับ รอบอร์ดที่ใช่ก่อนบวกกับงบประมาณ 55..

Comment

AM 3 ตอนนี้ยังแพงอยู่ รอปลายปีน่าจะราคาลงมาอีก ตอนนี้ใช้ AM2+ ไปก่อน

Comment

รอasrockตอนนี้จะเปลี่ยนบอร์ดอยู่ละหงุดหงิดHTวิ่งไม่เต็ม
                    แต่ddr2มี2บอร์ดละเลยว่าจะไปเล่นดูแต่บอร์ดแพงจิงๆasus7พันกว่าๆ
                    DFI 66xxเห้อ พี่กิ้กก็ประมาน5พัน ตอนไปพันทิพคงต้องกำเงินไปหมื่นนึง

Comment

3 ไปรอเลยเดียวตามไป

Comment

Originally posted by Frankie View Post
                        3 ไปรอเลยเดียวตามไป
                        อิอิ มีคนเชียร์ 3 อีก อิอิ.... คิดกันต่อไป

Comment

ผมว่าปีหน้าอาจมี am3 ที่สนับสนุน ddr3 tri chanel ผมว่าตอนนี้ ddr2 ยังไม่ล่าสมัยเลยครับ

Comment

Originally posted by newzamag View Post
                            ผมว่าปีหน้าอาจมี am3 ที่สนับสนุน ddr3 tri chanel ผมว่าตอนนี้ ddr2 ยังไม่ล่าสมัยเลยครับ
                            นี้ก็ความคิดที่ดีครับครับเพระา Corei7 มัน Tri แล้วนี่ เดี๋ยวคงมี AM3+ ตอนนั้นคงได้ใช้ DDR3 เป็นแน่เลย
                            เพราะฉะนั้นเวลา ไปเล่น DDR2 (บัส 1066 แม่งเลย) ดีก่า 555+

Comment

รอไว้มีบอร์ดชิบเซต 850 .... USB 3.0 ก่อนค่อยเล่นครับ....มันมีมาแล้วแต่มันกั๊ก

Comment

PCIExpress 3.0
                                SATA 3.0
                                USB 3.0
                                Bluetooth 3.0

อะไรๆก็ 3.0 แต่ยังไม่มาสักอย่าง อิๆ

Comment

Working...
                                X