Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD4770 กับ PC Power & Cooling 470 Watt ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD4770 กับ PC Power & Cooling 470 Watt ไหวไหมครับ

ตอนนี้ใช้ 4670 อยู่แบบไม่ต้องใส่ไฟที่การ์ด ในระบบมี E8400 (เดิม ๆ ไม่ OC), X-FI 1 ใบ , DVD-ROM 1 ตัว , DVDRW 3 ตัว , HDD 2 ลูก

ถ้าจะเปลี่ยนมาใส่ 4770 จะพอไหมครับ

น่าจะไหวครับ

ว่าแต่ใส่ตัวอ่าน-เขียนแผ่นไปตั้ง 4 ตัวนี่ มันทำให้ผมนึกไปว่า......

Comment

พอคับ - - ถ้าไม่พอ ถอด DVDRW ออกซักตัวดีไม๊ อิอิ

Comment

http://extreme.outervision.com/PSUEngine

ลองคำนวนดูครับ ของคุณน่าจะอยู่ราวๆ 350W รวม 4770 แล้วนะครับ

Comment

เหลือๆครับ ใส่ไป2ตัวยังพอเลย

Comment

พอครับ

4770 ต้องการ psu ขั้นต่ำ ที่ระบุมาคือ 450 วัตต์แท้ครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
              เหลือๆครับ ใส่ไป2ตัวยังพอเลย
              2 ตัว cf กันไม่พอครับ

Comment

ขอ อนุญาต ถ้าสเปค ตามลายเซ็นผม ใส่ พอป่ะ ครับ

Comment

พอครับ

Comment

CF ไปเลยไหวอยู่แล้ว

Comment

cf เฉยๆ อ่ะไหวครับ แต่ถ้าโหลดหนักๆ ไม่ไหวแน่ครับ

Comment

Working...
                      X