Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดนใหม่แล้ว ปิดเครื่องเป็นแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดนใหม่แล้ว ปิดเครื่องเป็นแบบนี้

ต้องกด สติว ปิดเอง
    ตอนจะ ชัดดาว เป็นแบบนี้อะครับ หายไป อันนึง

ต้อง Restart ก่อนครับ แสดงว่าพึ่งลงไดร์เวอร์อะไรไปซักอย่าง ผมจำไม่ได้น่าจะเป็น VGA ครับ

ต้องกด สติว ปิดเอง
    หมายความว่า ใช้ เมาส์คลิก start แล้วคลิกคำว่า Turn off computer ไม่ได้หรอครับ ?

Comment

Turn off ได้ครับ แต่ เครื่องจะไม่ดับ ต้องปิดเอง

Comment

ที่หายไปอันนึงแสดงว่า ไดรเวอร์การ์ดจอยังไม่ถูกต้องนะครับ ลงให้เสร็จก่อน

ส่วนวินโดวส์ปิดแล้วไม่ดับเอง ให้เปลี่ยนแผ่นวินโดวส์เลยครับ คือ มันมีบางเวอร์ชั่นที่มันเป็นบั๊ก ไม่อยากพูดมาก ไม่รู้ว่าจะผิดกฎที่นี้รึป่าวอ่ะนะครับ

Comment

ผิดกฎ ???

Comment

ถูกต้องนะครับ ไดร์วเวอร์การ์ดจอ

Comment

ลงจากแผ่นแล้ว อะนครับ รีเครื่องแล้ว ใน Device Manager ก็ไม่มีอะไร ? เลย แบบเกินจากอะไรหรอ

Comment

Originally posted by nicolas View Post
                ผิดกฎ ???
                การชัตดาวน์แล้วเครื่องไม่ดับมันเป็นบั๊กของวินโดวส์ที่ถูกดัดแปลงและนำออกเผยแพร่ตามเว็บบิตต่างๆ อาการเช่นนี้เกิดกับวินโดวส์หลายๆเวอร์ชั่นด้วยกันครับ

ที่บอกว่าไม่อยากพูดมากเพราะมันว่าง่ายๆก็คือของเถื่อน(ถึงแม้เราจะใช้กันอยู่ทุกวันก็ตาม) และอาจส่งผลกระทบต่อเว็บน่ะครับ

ส่วนการไม่สามารถ standby ได้นั้นอย่างที่ได้บอกไปเพราะไดรเวอร์การ์ดจอยังไม่ได้ลง
                Last edited by dogdog; 1 Apr 2007, 18:18:02.

Comment

ลงไดร์เวอร์จนครบก็ ไม่หลายแหะ งง

Comment

ลงวินโดว์ใหม่ ของเจ้าอื่นๆดูครับ

Comment

จะบอกว่าของแท้ ใครจะเชื่อผมไมอะ -*- แผ่น HP อะครับ แถมมากับเครื่อง Ok รึยังอะครับ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                        จะบอกว่าของแท้ ใครจะเชื่อผมไมอะ -*- แผ่น HP อะครับ แถมมากับเครื่อง Ok รึยังอะครับ
                        ลองตัวอื่นก่อนนะครับ

--------------------------------------

ใช้ตัวเดิมๆ เลยครับ เมื่อก่อนผมก็ลง Win 2 อาทิตย์ลงที บางทีลงทุกอาทิตย์

พอเปลี่ยนมาใช้ตัวเก่าๆ ผมใช้เป็นเดือนครับ ว่างเมื่อไหร่ก็ลง Win สนุกๆ

ที่่ใช้อยู่ตอนนี้ก็ลงมาเกือบ 2 เดือนแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

Comment

พอดีเอา เครื่องเก่าอะครับ มาลง เล่นเห็นว่ามีแผ่น Mb370 เก่า เต่า ด้วย
                          วันนี้ลงไป 2 รอบ
                          รอบเดียว แรม เสียหรือ ช่องใส่แรมไม่รู้เสีย พอเสียบเครื่องบูตไม่ได้เลย ถอดออกก็ไม่หายเลยต้อง ลงWin อีกรอบ งิ

Comment

Working...
                          X