Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash บนอินเตอร์เนทดูไม่ได้เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash บนอินเตอร์เนทดูไม่ได้เลยครับ

ทุกเว็ปเลยครับที่มี Flash จะดูไม่ได้รวมถึงyoutubeด้วยครับ
    แล้วมันก็บอกว่าคุณยังไม่มี Flash แต่พอกดตามลิ้งของมันไปเพื่อโหลด
    มันก็บอกว่าเครื่องคุณInstallไปแล้ว
    ส่วน Java ผมก็โหลดอันใหม่มาเลยนะครับ

ทำไงดีครับ หรือว่าต้องไปปรับที่ IE option
    มีใครเป็นเหมือนผมมั่งมะ

ต้องไปปรับที่ IE Option นั่นแหละ

ตาม link นี่เลย
    http://zicma.rc-part.com/ztmpar/pgsy...&zid=mainpgsys

Comment

ผมใช้ IE 7 อ่ะครับ มันไม่เหมือนอันเก่าเลย ไม่รู้เลือกอันไหน

Comment

ลองนี่สิงับ http://www.macromedia.com/software/flash/about/

Comment

เข้า IE Option แล้วไปตรงหัวข้า Security แล้วเลือก Custom Level อ่ะครับ

ของผม IE 6 ถ้า IE 7 ไม่มีก็แสดงว่า มันดีเกิน เปลี่ยนมาใช้ IE 6 สิครับ อิอิอิอิ

Comment

เอางี้ ดูว่า ในส่วนที่แฟลชมันไม่เล่นอ่ะ มีรูป กากบาทรึเปล่า ถ้ามีแสดงว่าเป็นที่ ออฟชั่น

แต่ถ้าเป็นขาวทั้งหมด ก็แสดงว่า เป็นที่ การ อินสตอล แฟลชเพลยเยอร์
            Last edited by zicmaxx; 1 Apr 2007, 23:15:30.

Comment

อ๊า ได้ละหล่ะครับ

ขอบคุณมากเลยครับทุกโคน

Comment

IE7 มันมีให้ reset การตั้งค่าทั้งหมด ก็ลองทำดูครับ แล้วทีนี้ไม่ต้องทำไรอีกทั้งนั้น เข้าเว็บมี flash ก่อนเลย เว็บนี้ก็ได้ เดี๋ยวมันจะให้ติดตั้ง plug in ของ flash ก็น่าจะใช้ได้แล้วนะผมว่า หุๆ แอบมั่วนิดๆ

เอ่อ แต่ IE7 ผมว่ามันมีปัญหากับการตัดคำมากๆ อย่างคำที่อยู่ท้ายๆหน้า (ชิดขอบขวาของจอ) มันจะมาซ้ำอยู่ข้างหน้าของบรรทัดต่อไป อ่านบทความหรือข่าว อะไรแบบนี้จะงงมาก ใครเป็นอย่างผมมั่งเนี่ยครับ มีวิธีแก้หรือป่าว เป็นทั้งบน vista และ xp ครับ

Comment

เหมือนกันเลยคุณdogdog จะถามอยู่พอดี

Comment

ขอบคุนคับ

Comment

Working...
                    X