overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ช่วยด้วยครับปัญหาจากเน็ตของ True อีกแล้ว !!!!!!

OverclockZone Member inwnfs's Avatar

Default ช่วยด้วยครับปัญหาจากเน็ตของ True อีกแล้ว !!!!!!

หลังจากผมพบปัญหาเน็ตหลุดบ่อยและแก้ไขแล้ว แต่ตอนนี้เน็ตไมหลุดความเร็วเน็ตจาก 3เม็ก เหลือแค่ 0.3เม็ก ผมลองวัดในเว็บดูวิ่งประมาณ 20Kb/s-40KB/s เองครับ จากปกติวิ่ง 300kb/s+
    ใครรู้วิธีแก้ปัญหานี้บอกหน่อยครับ ลองโหลดไฟล์ดูก็เป็นตามที่วัดไว้ครับ

OverclockZone Member narubhet's Avatar

โทรไปโวยวายสิครับ เดวเค้าก็จัดให้

OverclockZone Member asphere's Avatar

แล้วเขาก็จะบอกว่าทางนูนปรกติดี เครื่องท่านติดไวรัสหรือเปล่า? <--- คำบอกยอดฮิต Call Center

OverclockZone Member inwnfs's Avatar

ผมก็ว่างั้นแหละเลยมาปรึกษาก่อน

OverclockZone Member harryoop's Avatar

Restart Rounter หรือ Modem ดู

OverclockZone Member l3ellzaa's Avatar
    Bangkok University

Quote Originally Posted by asphere View Post
    แล้วเขาก็จะบอกว่าทางนูนปรกติดี เครื่องท่านติดไวรัสหรือเปล่า? <--- คำบอกยอดฮิต Call Center

ส่วนอาการผมเหมือนท่านเลยนะ

เป็นบ่อยมากหลังจากอัพ3mb

ไปลั่นทุย แชทมา ไม่ได้ช่วยอาไรเลย เป็นตามทีท่านasphere บอก

ขอแนะนำ โทรไปด่าเลย อิอิ

OverclockZone Member

ผมก็มีปัญหา TRUE หลุดบ่อยทุกๆนาที ตั้งแต่ก่อนสงกรานต์จนถึงสัปดาห์ที่แล้ว
    (หลังจากเปลี่ยนโปรฯ จากเคยใช้ 2.5 M มาเป็น INTER 4 M/ LOCAL 5 M)
    แต่ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้ว แต่ก็ยังมีหลุดเรื่อยๆประมาณ 2-3 ชั่วโมงหลุดที โดยเฉพาะ
    ช่วงสายๆก่อนเที่ยง และช่วงหัวค่ำ
    ตอนโทรไปแจ้ง CALLCENTER บอกสัญญาณปกติ ส่งไปเต็มตามความแรงที่ใช้
    น่าจะเป็นปัญหาที่ฮาร์ดแวร์ของผู้ใช้ ทั้งๆที่ผมก็บอกแล้วว่าก่อนเปลี่ยนโปรฯ แทบไม่เคยหลุด
    หลังจากให้ช่างมาเช็ค เอาเราเตอร์ BILLION มาให้ลองใช้(ปัจจุบันใช้ 3COM รุ่น3CRWDR101A-75)
    แต่ก็ยังหลุดทุกนาที

สรุปต้องแก้ยังไงครับ - -

OverclockZone Member

ซื้อ router ใหม่ ... ไม่ linksys ก็ belkin

OverclockZone Member narubhet's Avatar

TP-Link ก็แจ่มนะ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

พักนี้เข้าหน้าฝนแล้วด้วย

โทรไปกระตุ้นเลยครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

โทรไปบอก แล้วถามว่าถ้าจะยกเลิกต้องทำไง เดี๋ยวมันรีบจัดการแก้ไขให้ทันที

OverclockZone Member serlordnut's Avatar

วิธีัแก้ปัญหานั้นแสนยาก

แค่้โทรไปยกเลิกแล้วเปลี่ยนไปใช้ maxnet นั้นง่ายกว่าเยอะ

ปล. ของทรูให้โมเด็ม แต่ maxnet ให้ router 4 port แค่นี้ก็ต่างแล้ว

OverclockZone Member brightweap's Avatar

ผมใช้ทั้งวันไม่เห็นหลุดสักครั้งเลยอะครับ(8MBps) ของผม router ที่มันแถมมาให้ครับ(ZyXel P600)

OverclockZone Member CommonPlc's Avatar

ของผมซัก 2-3 วันหลุดครั้ง ก็ปิด router เปิดใหม่
    ของผม linksys นะ

แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยแฮะ มีอยู่ช่วงนึงรายวันเลย

ปล
    ผมเลิกโทรไป call center นานละ รู้สึกเหมือนโดนบอกให้ทำสิ่งที่ทำไปแล้วซ้ำอีกรอบ
    ...
    ดึงสายออกเสียบใหม่
    restart com
    check device manager
    ิบลา ๆๆๆๆ

OverclockZone Member akaratch's Avatar

ของผม 4 เม็ก ก็ปรกติดีนะครับ โหลดบิท ทิ้งไว้ ไม่ได้ปิดเครื่องบางครั้งเกินกว่าเดือน ก็หลุด บ้าง

ส่วนมากจะหลุด ตอน ตี5 ถึง 9โมง นอกนั้น เต็มที่
    โมเด็ม แถมมารุ่นแรก BILLION

Bookmarks

Bookmarks