Announcement

Collapse
No announcement yet.

3D Mark 2006

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3D Mark 2006

ตอนรัน CPU Test framerate ผมตกมากเหลือ0-1 จอนี่เรียกได้ว่าแทบไม่กระดิก
    การ์ดจอให้8800GTS แต่แต้มออกมาได้แค่ 4800 นี่มันผิดปกติรึเปล่าครับ
    คือผมไม่ค่อยมั่นใจmain board มานานแล้วเพราะช่วงหัดใหม่ทั้งดึงทั้งทึ้งแถมยังทำไขควงตกใส่
    ตอนเช็ดผ้าดันไปเกี่ยวขาตรงsocket 775 หัวหักไปขานึงจึงต้องงัดๆขามันขึ้นมาให้โดนCPU
    ถึงจะ boot ได้แต่หลังจากนั้นมาไม่มีอาการผิดปกติใดๆเลยไม่รู้ว่ามันเป็นไรรึเปล่าเพราะหวั่นๆมานานแระ

บอดเก่าแล้วซีพียูเก่าด้วยมะครับ

ถ้าซีพียูเก่ามันจะรีดคะแนนไม่ค่อยออก

แต่เวลาเล่นเกมมันก็ลื่นใช่ไม๊ล่ะครับ

Comment

บอร์ด MSI 915P ครับเล็กพอควรและคงเก่ามากด้วย(ปรับbusยังไม่ได้เลยอย่าหาว่าผมปรับไม่เป็นนะมันไม่มีให้ปรับจริงๆ)
      CPU P4 3.2 540 คับ
      Last edited by Reality; 1 Apr 2007, 18:45:48.

Comment

ใช้PSUของอะไรหรือครับ คอมเก่าแล้วถ้าไม่ได้เปลี่ยนPSUไฟอาจจะไม่พอนะ เพราะเมื่อก่อนไม่ค่อยเน้นPSU วัตแท้กัน

8800GTSทั่วๆไปเค้าเทสได้8000ครับ

7300GTผมก็ได้3500แล้วอ่ะครับ

คะแนนท่านออกจะน้อยไปซักนิดนะ
        Last edited by ARES; 1 Apr 2007, 19:35:08.

Comment

Originally posted by Reality View Post
          ตอนรัน CPU Test framerate ผมตกมากเหลือ0-1 จอนี่เรียกได้ว่าแทบไม่กระดิก
          การ์ดจอให้8800GTS แต่แต้มออกมาได้แค่ 4800 นี่มันผิดปกติรึเปล่าครับ
          คือผมไม่ค่อยมั่นใจmain board มานานแล้วเพราะช่วงหัดใหม่ทั้งดึงทั้งทึ้งแถมยังทำไขควงตกใส่
          ตอนเช็ดผ้าดันไปเกี่ยวขาตรงsocket 775 หัวหักไปขานึงจึงต้องงัดๆขามันขึ้นมาให้โดนCPU
          ถึงจะ boot ได้แต่หลังจากนั้นมาไม่มีอาการผิดปกติใดๆเลยไม่รู้ว่ามันเป็นไรรึเปล่าเพราะหวั่นๆมานานแระ
          ขนาดคอร์ทูE6300 คล๊อคไป2.8 ยังวิ่งแค่0-1 เองครับ เอิ๊ก.....เอิ๊ก

ปกติมากๆครับ

Comment

3dmark06 มัน Test Cpu โหดมากครับ Cpu รันแบบนั้นปกติครับ เครื่องเทพๆยังแย่เลยครับ 4800 คะแนน cpu อย่างเดียวรึเปล่าครับ
            แต่ถ้า 4800 เป็นคะแนนรวม**ก็คงต้องยกไปซ่อมเเล้วละครับ ถ้าใส่ 8800 แล้ว system รวมๆระดับธรรมดาๆ ยังไงต้องมี 7000-8000+
            Last edited by suicide; 1 Apr 2007, 22:40:52.

Comment

Working...
            X