Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD ร้าน M&D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD ร้าน M&D

ผมได้ให้น้องชายไปซื้อจอ LCD Samsung 2233SW จากร้าน M&D มาเมื่อวันจันทร์
    ทำการเทสต์เรียบร้อยจุดดับหรืออาการผิดปกติบนจอไม่มี หลังจากนั้นน้องชายไ้ด้เอาจอ
    มาให้ผมแล้วก็จัดการแกะมาประกอบปรากฏว่ามีรอยตรงฐานจอด้านหลังแต่ก็ไม่ลึกมาก
    มันก็พอรับได้แต่ยังคาใจอยู่นิดหน่อยเลยจัดการเช็คดูก็ได้ดังรูปครับด้านล่างเลยครับ
    ตรง Monitor ontime น่าจะเป็นเวลาการเปิดใช้งานจอ(ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ)
    ถ้าใช่ขอถามความเห็นทุกท่านว่าร้านทำแบบนี้สมควรหรือไม่
    ขอบคุณทุกท่านครับ
    Attached Files

เจอตัวโชว์ป่าวเนี่ย เหอๆ

Comment

ใช้มา 40 วันเอง
      ร้าน M&D รู้สึกจะ blacklist หรือเปล่าไม่แน่ใจ

Comment

รู้ก็เมื่อตอนที่สาย____

Comment

แหง่ว ได้ตัวไม่ซิงมาแบบนี้ไปโวยเอาตัวใหม่ได้ไหมครับเนี่ย

Comment

เอาไปโวยเลยครับ

Comment

เอาใจช่วยคับ

Comment

เช็คยังไงหรอครับ สอนบ้าง

Comment

Originally posted by d1vinity View Post
                  เช็คยังไงหรอครับ สอนบ้าง
                  ด้วยคน

Comment

รีบเอาไปที่ร้่านด่วนเลยครับก่อนที่มันจะช้าเกินไปขอมันเปลี่ยนตัวใหม่เลย

Comment

ติดต่อทางร้านแล้วครับ"ถ้าจอไม่พังไม่มีการดำเนินการใดๆครับประมาณว่าได้เช็คสินค้าจนเป็นที่พอใจแล้ว"ส่วนท่านที่จะซื้อจอใหม่โดยเฉพาะของซัมซุงการเช็คง่ายครับ
                      เข้า menu ปรับ brightness เป็น 0 ตามด้วยปรับ Contrass เป็น 0 กด menu 1หนึ่งครั้ง
                      แล้วตามด้วยปุ่ม enter ของจอค้างไว้ก็จะเห็น Service Menu ครับ

Comment

เอาไปเปลี่ยนเลยครับ (ภายใน7วันรึป่าว) ของแบบนี้พูดภาษาดอกไม้ไม่ได้หรอกครับ
                        เค้าอ้างว่า เราได้เช็คสินค้าเรียบร้อยแล้ว ก็จริง แต่นั่นคือภายนอกทั่วไป เช็คจุดทั่วไป ไม่มีปัญหา
                        แต่ถ้าเช็คแบบนี้ จะมีลูกค้ากี่คนที่รู้วิธีเช็คแบบนี้ (คนรู้น้อยกว่าคนไม่รู้แล้วกันน่ะ) แล้วทางร้านก็ไม่ได้เช็คแบบนี้ให้ดู
                        สงสัยตอนเค้าจัดสินค้าให้ คุณไม่ได้ดู เลยโดนแบบนี้ แต่ไม่สมควรทำแบบนี้

Comment

หลอกลวงผู้บริโภค อย่างนี้มันต้องถอน

Comment

ฟ้องที่ไหนมั่งกรณีแบบนี้ เพราะตามเทคนิคแล้วผู้บริโภคทั่วไปที่ไม่เชี่ยวชาญด้านนี้จะไม่มีทางรู้เลยว่าเช็คยังไง

Comment

ก็ได้ตัวโชว์มาอ่ะ ไม่เห็นแปลก ถ้ามันไม่ปัญหาอะไรจะโวยทำไมอ่ะ
                              ขนาดจอของผมรู้ทั้งรู้ ว่าเป็นตัวโชว์ผมยังเอามาเลย เพราะมันไม่มีของแล้ว
                              ถอดสายจากหน้าร้านมาใส่ก่ลองเลยอ่ะ พอดีไปสอยตัวที่ 2 ตอนนั้นของหายาก
                              แต่ก็ใช้มานานละ ไม่เห็นมันจะมีปัญหาอะไรเลย เดดไบร์ตก็ไม่มี
                              มันดีกว่าเปิดซิงแล้วมีเดด 2 จุดนะ เคลมไม่ได้ด้วยนะเออ ไม่ถึง 5 จุดอ่ะ

Comment

Working...
                              X