Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีปัญหาเรื่องติดตั้ง Sound Card Creative blaster 5.1 live

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีปัญหาเรื่องติดตั้ง Sound Card Creative blaster 5.1 live

คือว่าผมซื้อ Sound Card Creative blaster 5.1 live มา พอติดตั้งแล้วเปิด mp 3 และ หนังดู ปรากฎว่าเสียง center ลำโพงตัวกลาง ไม่ดัง เป็นเพราะอะไรครับมีใครช่วยตอบคำถามผมได้ไหมครับ แต่ตอนใช้โปรแกรมของ Creative test เสียงดู ก็ดังทุกตัวนะครับ ใครช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

IT Market ซื้อ ขาย แลกเปลี่ยน อุปกรณ์คอมพิวเตอร์, อุปกรณ์ไอทีทุกชนิด

Comment

mp3 เป็นแค่ stereo มันเลยออกแค่ ซ้าย-ขวา หรือป่าวครับ
      ส่วนหนัง มันก็ขึ้นอยู่กับเรื่องกับ แผ่นอีกว่าเป็นประเภทไหน อย่าง DVD 5.1 ก็จะมี แต่ถ้า VCD พวก หนัง zoom หรือไรที่ไม่ดี มันก็ stereo ครับ เผลอๆ mono fh;p

Comment

ตั้งค่าลำโพงให้เป็น 5.1 ด้วยนะครับ
        แล้วเทสต์กับหนัง dvd มาสเตอร์
        หรือแผ่นเทสต์เสียง ถ้าไม่มี ขายต่อสองพันเอาป่าวว

หุหุ พูดเล่นคับ ถ้าไม่มีทิ้งเมล์ไว้ แล้วเอาแผ่นเปล่า+ค่าส่งมาแลกคับ

Comment

Working...
        X