Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหาซื้อแรม Geil คร๊าบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหาซื้อแรม Geil คร๊าบบบ

มีท่านใดรู้บ้างว่า แรม Geil (512/667 DDR2) จะซื้อได้ที่ไหน ผมไปเดินพันทิพย์มันมีแต่ Kington อ่ะคับ แล้วแรม Geil กะ Corsair อันไหนมันจะเวริ์คกว่ากันอ่ะคับ พี่ผมเค้าแนะนำให้เล่น Geil

Saveway นั่นคือแหล่งของ Geil ครับ

Comment

Geil หาได้ที่ Saveway , คอมพิวแอนมอร์ (เฉพาะที่เห็นนะ...อาจจะมีอีก)...

ส่วนGeil กับ Corsair ชอบ Corsair มากกว่าเพราะอย่างน้อยแรมไหม้ก็แคลมได้ ส่วน Geil ก็แล้วแต่ดวง

Comment

แล้วเรื่องประสิทธิภาพ อันไหนน่าจะดีกว่ากันอ่ะคับ

Comment

จะพูดไงดี...ถ้าMhzเท่ากันClเท่ากัน มันก็เหมือนกันอ่ะครับ...จุดต่างคงเป็นเรื่องของการOC

แล้วถ้าถามว่าตัวไหนมันจะOCได้ดีกว่ากันในแรมระดับแวลู่ ไม่มีใครตอบได้เลยครับ มันแล้วแต่ดวงว่าได้ชิบอะไรมา และก็ความพยายามส่วนตัวในการส่องแรม

อยากได้แรมแวลู่ราคาประหยัดแต่แรง... คงต้องหาD9 ยี่ห้ออะไรก็ได้ แต่เอาชิบD9 ซึ่งหายากมากเพราะพ่อค้าจะมาเหมาไปซะก่อน หรือใครเดินไปเจอก็จะซื้อเก็บแบบยกโหล

ถ้าอยากได้ตัวแรงจริงๆคงต้องเล่นตัวท๊อปเลยครับ ตัวท๊อปนี้ยังไงก็หนีไม่พ้นD9GCT D9GMH D9GKXซึ่งแรงแน่ๆ

อ่านมาหลายบรรทัด จขกท. เริ่มจะมึนแล้วใช่มะครับ ....ใช่แล้วครับ....คิดมากไปก็เท่านั้น ไม่ได้เอาไปใช้โหดๆ อะไรก็ได้ซื้อไปเถอะ

Comment

แรมชิบ D9 นี่แพงไหมอ่ะคับ ได้ยินกิตติศัพท์ความแรงมาเยอะ อิอิ

Comment

หาง่ายในบอร์ดมือสองของเวบเราครับ พ่อค้าหัวใสมักเอามาขายแถวละ 3000 เป็นแถวละ1GBครับ ทั้งๆที่ราคาในพันทิพตอนนี้ 2050-2300 เท่านั้น

อยากได้ของถูกๆลองหาข้อมูลแล้วไปเดินพันทิพ เซีย ฟอจูนดูครับ อาจจะมีที่อื่นอีกแต่ผมไม่รู้จักแล้วครับ

Comment

มันมีทุกยี่ห้อเลยหรอคับ ชิบ D9 เนี่ย

Comment

Working...
                X