Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ps3 With 22" Lcd Tv

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ps3 With 22" Lcd Tv

Review Ps3&22" Samsung LCD tV By Youth

Hello พี่น้องงค้าปปปป

ผมได้มาแระนะ PlayStation 3 20Gb รุ่นนี้มี Motion engine เล่น Ps2 แบบ Up Scale ได้คร้าปป อิอิ
    เด๋วไว้ เปลี่ยน HDD ก่อนจะลอง Hidef+Ps2 Iso ให้ดูนะ

*ขณะจัดส่ง งานเข้า เครื่องเน่า แตกละเอียด เปลี่ยนกรอบหมดไป 2500 เง้ออ
    รูป ก่อนจะเปลี่ยนกรอบ

ฉิหายยยแร้วววว :cry:

เสียเงินไป 2500 เพื่อทำให้เป็นแบบนี้

เอาละขณะที่กำลังอัพรูปตอนนี้ 1.11 AM 14-5-52 กำลังโหลด Demo Resident Evil 5 อยู่ อิอิ

System For Test (ข้อมูลเครื่องและอุปกรณ์)

1. Ps3 20Gb With Motion engine
    2. LCD Tv 22" Samsung Series 4
    3. HDMI 1.8 M จากอมรเส้นละ 300 (ต่อภาพออกจอที่ 1080i)
    4. Av Cable (ต่อเสียงออกลำโพงต้องใช้ ตัวนี้ั)
    5. Microlab X1300 5.1 Non Optical
    6. Internet
    7. คน(หล่อๆ)
    9. Etc.

* ลำโพงผมไม่สามารถต่อ Ps3 ออกเป็น 5.1 ด้วย Optical ได้นะครับ แต่ออกเป็น 2.1 แทน

Start Review จ้าาาาา

สามพี่น้องงง (น้อยจอย)

สถานที่ตั่ง อิอิ(เคลียห้องเพื่อการนี้โดยเฉพาะ)

หน้าจอ XMB คล้ายๆกับ PSP แต่ Option เยอะ(ฉิหาย)กว่า

Key Board แบบเดียวกับ Computer

สมัคร PSN ซะหน่อย

หน้าแรก PSN สวยงามมม(มากกก)

Demo โหลดจากหน้านี้แหละ

ว่าแล้วก็จัดมาซะ Resident Evil 5 Demo 900 Mb ก่าๆ

เกมส์โปรดใครหว่าาา(รับปากเจ้าคนนี้แหละว่าจะ Review)

แค่นี้ก่อนละกัน กำลังโหลด Demo + ยังไม่มีเงินซื้อแผ่นเลย(เปลี่ยนกรอบหมดตูด)
    ใว้จะมาอัพเดทนะ

รายการที่จะอัพเดทต่อไป

1. Ps2 Iso Upscale
    2. PS3 Party PSP (ไม่แน่ใจนะรุ่นนี้ไม่มี Wifi เซ็งเป็ด) :cry:
    3. AVCHD&Hidef
    4. DVD Upscale (หาแผ่น Free region ไม่ได้เลย)

ประมาณนี้ จะมาอัพเดทใหม่นะจ๊ะพี่น้องงงง

รอชม

Comment

เปลี่ยนกรอบ ประกันไม่หายหรอครับ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
        เปลี่ยนกรอบ ประกันไม่หายหรอครับ
        ถ้าเป็นลุง ทำใจได้มะละ เครื่องแตกขนาดนี้

ต้องเปลี่ยนครับ เง้อออออ หมดตูดเยยย

Comment

ซื้อมือ2(ใช่ปะ)+ค่าเปลี่ยนกรอบนี่=ราคาเท่าเครื่องใหม่รึยัง

(ปล..ผมก็เพิ่งไปสอย ps3 มาเหมือนกัน มีเกมส์ไรบ้างครับ) เผื่อถ้าเบื่อแล้วจะได้แลกเปลี่ยนกานนนมั่ง 55
          Last edited by ktonja; 15 May 2009, 19:59:21.

Comment

Originally posted by youth View Post
            ถ้าเป็นลุง ทำใจได้มะละ เครื่องแตกขนาดนี้

ต้องเปลี่ยนครับ เง้อออออ หมดตูดเยยย
            -0- เอาอย่างงี้เลยหรอออออออออ

แต่ทนดูก็คงไม่ได้อะครับ แล้วส่งประกันแตกแบบนี้เขาคงไม่รับใช่ไหมครับ?

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
              -0- เอาอย่างงี้เลยหรอออออออออ

แต่ทนดูก็คงไม่ได้อะครับ แล้วส่งประกันแตกแบบนี้เขาคงไม่รับใช่ไหมครับ?
              ไปรษณีย์เค้าไม่รับผิดชอบครับ ส่งแบบ Logicpost เค้าเช็คแพ็กบอกว่า ไม่ได้มาตราฐาน เซ็งเลย

Comment

Working...
              X