Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด ASUS P5B(ธรรมดา) VS Gigabyte DS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด ASUS P5B(ธรรมดา) VS Gigabyte DS3

เหนราคา พอกัน ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ ไม่ได้เอามาoc

P5B ครับ

Comment

ถ้าไม่คล็อกเป็นผมเลือกเล่น intel DG965 LT ครับ
      เสถียรมากๆครับบอร์ด intel

Comment

ครับ ถ้าไม่ oc แน่ๆใช้บอร์ดอินเทลครับ
        แต่ผมว่า oc หน่อยก็ดีนา

Comment

ข้อดีของDS3 คงเป็น OC ดีกว่า P5B ....และ....

แล้วP5Bล่ะ มีอะไรดีกว่า DS3 บ้าง...ก็คงเป็นเรื่องประกัน....และ.....

ก็ต้องลองคิดดูครับ แต่ละตัวมีข้อดีอะไรมีข้อเสียอะไร หาให้เจอแล้วก็ตัดสินใจ

แต่ถ้าลองดูให้ดี...ผมเห็น DS3 ของบางคนลากE6300 ได้ไม่ถึง 3Ghz ก็มีนะครับ เห็นบ่อยๆ อิอิ

กลับกันครับ P5B ของบางคนกลับรันบัส 500 ได้นิ่งๆ โดยไม่ต้องโมไฟ อิอิ
          http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=182736
          มากกว่านี้ก็มีนะ

ถ้าถามผม ผมจะเลือกDS3ครับ เพราะผมไม่ชอบP5Bที่มันปรับไฟแรมได้น้อย ไม่ชอบถ้าต้องต่อRaidแล้วมีฮาร์ดดิสตัวนึงอยู่ข้างนอก และไม่ชอบสีสนิม เวลาขายต่อก็คงขายยากกว่ากว่าDS3 ...เรื่องประกันผมรับได้ เพราะผมจะถนอมเมนบอดผมให้ดีที่สุด

จริงๆแล้วผมว่าเพิ่มเงินอีกนิดเอาP5B-Eดีกว่าครับ ผมก็ไม่รู้เป็นอะไร ชอบบอดตัวนี้จังเลย

แล้วอีกอย่าง....เล่นบอร์ดOCZ ....ซักวันมันต้องคันไม้คันมือบ้างล่ะน่า....
          Last edited by ARES; 1 Apr 2007, 21:31:30.

Comment

ตกลงแล้ว ds3 คล๊อกดีกว่า p5b จริงป่ะคับ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
              ตกลงแล้ว ds3 คล๊อกดีกว่า p5b จริงป่ะคับ

แล้วแต่ดวงครับ ดวงดีก็ลากได้ไกล ดวงไม่ดีก็ส่งเคลม

** ส่วนตัวแล้วชอบ ds3 นะสีสันมันฉูดฉาดบาดตาดี

Comment

ผมว่าจริงนา...เห็นลากบัสDS3กันได้600แล้วอ่า ในขณะที่P5Bยังปรับไฟแรมได้หน่อยเดียวเอง***งกันเยอะเลย เรื่องOCของสองตัวนี้

เพียงแต่ชี้ให้เห็นจุดที่ว่าเรื่องOC P5Bก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรนักเพียงพอแล้วสำหรับการOCเพื่อใช้งานจริง

มีใครเอาDS3มาลากบัส600แล้วตอนเล่นเน็ตคอยเติมน้ำแข็งแห้งบ้างอ่ะ

ถ้าซื้อP5Bมาใช้ก็คงต้องทำใจล่ะครับ ถ้ามันOCได้ไม่เท่าคนอื่นเค้านะ รู้ๆอยู่แล้วแต่อยากใช้ใช่ไหมล่ะ
                Last edited by ARES; 1 Apr 2007, 22:15:35.

Comment

ds3 คล๊อกดีว่าครับ ถ้าไม่คล๊อกเอา p5b ครับ

Comment

ตอนผมซื้อ650Iมาเล่น ก็ทำใจไว้ก่อนแล้วครับ ถ้ามันจะOCไม่ไป ผมอยากลองของใหม่

สุดท้ายก็ไม่ไปจริงๆครับ ได้แค่495 ขาดไป 5 Mhz ตามที่คิดไว้เลยครับ ว่ามันจะมาตันแถวๆนี้ แต่ก็ยังชิวๆครับ เล่นที่ 400*7 ไฟ 1.2 ซิ้งเดิมเย็นสบาย ไม่ต้องเสียตังเพิ่ม ไม่กลัวแต๊บ

แล้วถามว่าผมหวังอะไรจากบอดตัวนี้ เพราะรู้ทั้งรู้ว่ามันลากสู้ Ds3 ไม่ได้

ผมคิดว่า P965 มันจะตายแล้วครับ ถึงมันจะแฟรชไบออสเล่นCPUบัส 1333 ที่จะออกมาใหม่ได้แต่มันก็ไม่รับQuad 45nm แน่ๆ เพราะอินเทล คงอยากขาย P35 มากกว่า

ก็เลยหันมาเล่น Nfroce ซีรี่6แทน โดยหวังว่า...วันนึงจะได้เล่น QUAD 45 nmโดยไม่ต้องเปลี่ยนบอด.... ผมเป็นคนจน ใช้เงินได้อย่างคุ้มค่าแล้วมันจะภูมิใจ

ไม่รู้เหมือนกันว่าคิดถูกไม๊นะ ลุ้นตัวโก่งง 55

P5B กับ DS3 ก็เคยอยู่ในตัวเลือกของผมครับ ถ้าคล๊อกก็เอา DS3 แล้วถ้าไม่คล๊อก ก็เอาDS3 อยู่ดีครับ 555

เขียนมายืดยาว หวังว่าคงเป็นไกด์ให้ จขกท.ตัดสินใจได้นะครับ
                    Last edited by ARES; 1 Apr 2007, 22:40:56.

Comment

ขอบคุณครับ พอจะได้ แนวแล้ว

Comment

ลงเงินซื้อ DS-3ไปเลยครับ แต่จะดีให้เป็นREV. 2.0 ขึ้นไปครับ

P5B(ธรรมดา) ลากไม่ไป

นักทดลองจะรู้ครับ ผมทดลองกะทีมงาน Vmodมานานแล้วตั้งแต่มันออกใหม่ๆทั้งคู่

ถ้าอยากเล่นตระกูลP5B ก็ให้เพิ่มเงินเป็น P5B Deluxeไปเลย ประสิทธิภาพพอๆกับDS-3 หรือดีกว่าด้วยในเรื่องอ๊อพชั่น
                        Last edited by AMD; 3 Apr 2007, 18:59:49.

Comment

เห็นด้วยกับท่านข้างบนครับ

P5B ถ้าจะเล่น เล่นตั้งแต่ Deluxe ขึ้นไป ( หรือพี่หมีก็ได้ )

ถ้า นอกนั้น DS3 DS4 ดูจะดีกว่าครับ

Comment

เสีย ขึ้นมาจะรู้สึก รู้ๆกันประกันมันห่วย เจ้าของกระทู้ก็บอกอยู่ ไม่OC ก็หาบอร์ดประกันดีๆ ใช้นานๆ

Comment

ถ้าไม่คิดจะ OC เลย ก็ไมต้องไปมองบอร์ดที่ชิปเซ็ตแรงๆ แพงๆ คล๊อก มากๆ หรอกครับ
                              ซื้อมาก็ไม่ได้ใช้

ไปมองหามันที่มี ฟีเจอร์รองรับดีๆ ไปเลยดีกว่า

หาเอาที่มันทนทาน ประกันไว้ใจได้ จะดีกว่านะครับ

บอร์ดยี่ห้อ Intel ผมก็เคยใช้นะ มันก็สเถียรดีครับ แต่ ASUS ก็สเถียรเหมือนกันนะ

Comment

Working...
                              X