Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เรื่องอณุหภูมิการ์ดจอ ATI 4870X2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เรื่องอณุหภูมิการ์ดจอ ATI 4870X2

คือการ์ดจอของผมอยู่ๆวันนี้มันร้อนขึ้นจนถึง81-82 อ่ะครับไม่ได้เปิดเล่นเกมไรเลย

ตามปกติมันจะอยู่ประมาณ40กว่าเกือบๆ50อ่ะครับ

ห้องผมไม่ได้เปิดแอร์นะ

ขอผู้รู็ช่วยหน่อยครับพึ่งซื้อมาได้ไม่นานที

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นนะครับ
    Attached Files

ปรับรอบพัดลมให้สูงขึ้นใน CCC ครับ ก็อย่างที่ทราบกันว่าช่วงนี้อากาศร้อน

Comment

ปรับรอบพัดลมเป็น 40% ขึ้นไปครับ
      ผมเคยใช้อยู่ถ้า Auto อุณหภูิมิ idle ก็ประมาณ 70 80 กว่าเหมือนกันครับ
      อาการท่านปกติครับ การฺดตัวนี้มันร้อนเกินเหตุอยู่แล้ว ลองเอามือไปหลังเคสจะสัมผัสได้ = ="

Comment

ของแรง ก็ร้อนเป็นธรรมดา

Comment

9800X2 เปิดแอร์แต่เคสอยู่ในซอก idle ปาไป 70 แล้วครับ
          ปรับพัดลมเพิ่มเอา 4870x2 ของผม idle ก็อยู่ที่ 40-50 เหมือนกัน

Comment

ปกติ

Comment

Working...
            X