Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆดูให้หน่อยครับ ผมจัดสเปคมา2สัปดาห์ละ งบ25000+-2000 ไม่รวมจออะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆดูให้หน่อยครับ ผมจัดสเปคมา2สัปดาห์ละ งบ25000+-2000 ไม่รวมจออะครับ

ผมจะเอามาใช้เล่นเกมส์โหดๆ แต่เอาภาพพอประมาณอะครับ ภาพสวยๆ คงไม่ไหว

CPU: Core 2 Duo E8400 3.0GHz ~ 6000
    VGA:EVGA SuperClock 250 GTS~ 6000
    Ram: Gskill PK 1066 2GB*2 ~ 2800
    MB: Gigabyte EP45_UD3L ~ 3500
    HDD: Wastern 320 Buffer 16MB ~ 1700
    PSU:Thermaltake TR 550W ~ 2500
    Case: Raidmax Ninja ~ 1900
    Rom: DVD RW Pioneer S17FXV ~ 1000
    รวมๆโดยประมานได้ ~25400~ อะครับ

หลังจากลองเปลี่ยนนู่นนี้มา2สับดาห์ผมกะสเปคไว้อย่างงี้อะครับ พี่ๆพอจะมีอะไรแนะนำเพิ่มไหม
    ผมจะไปซื้ออาทิตหน้าแล้วอะครับ...ขอบคุณครับ

Case: Raidmax Ninja ~ 1900 ตอนแรกอยากได้มากแต่พอไปดูผมว่าวัสดุไม่ค่อยดีนะ
    ที่เหลือคุ้มแล้วครับ

Comment

4770cf

Comment

Dun
        ขอบคุณนะครับ

แนะนำCase ราคาประมาณ 1900 หน่อยครับ...

แล้วตอนนี้E8400 ขึ้นราคา จิงอะหรอ แย่จังTT

ที่เหลือผมใช้ได้แล้วใช่ไหมครับจะเล่น GTA 4 ซักหน่อย

Comment

เล่น GTA ได้นะครับ

แต่ ก็จะไม่ดี เท่า 4 หัว เอิ๊กๆ

แต่สเป็คระดับ ก็เล่นได้ทุกเกมส์แหละ

Comment

Q9550 10300
            ASUS P5QL-E 3800
            RAM KINGTON 800 2Gx2 1800
            DVDRW 800
            CASE 1300
            PCI-E GTS250 5800
            PSU TT 550W 2500
            HDD 320G 1700

อีกนิดไหวใหมครับ

Comment

Originally posted by Sorlass View Post
              Dun
              ขอบคุณนะครับ

แนะนำCase ราคาประมาณ 1900 หน่อยครับ...

แล้วตอนนี้E8400 ขึ้นราคา จิงอะหรอ แย่จังTT

ที่เหลือผมใช้ได้แล้วใช่ไหมครับจะเล่น GTA 4 ซักหน่อย
              เคสตัวนี้เลยคับ ลงตัวทุกอย่าง(ราคาด้วย)
              CASE:PLENTY GLADIATOR
              ดูรูปตัวเป็นๆได้ใน http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=473347

E8400 ขายดีมากเลยอ่ะ แต่GTAเป็นเกมที่เน้นcpuมากกว่าการ์ดจอ (เกมบ้าอะไรไม่รู้ )

Comment

โอว...
                ถ้าจะเอาแบบพี่วิกรคงต้องเพิ่มเวลาเก็บเงินอะครับ...แต่จะได้ดีเลยใช่ไหมครับ..((ผมจะใช้เมนบอร์ดเดิมจะไหวไหมครับผมขอบGigabyteอะ..หรือควรเปลี่ยนตามสเปคครับ))
                ถ้าผมซื้อจะไปให้พี่ประกอบได้ไหมอะ..

Case..ราคามันประมาณทะหร่ายอะ...

((ผมมือใหม่อะครับ...ขอบคุณครับ))
                Last edited by Sorlass; 17 May 2009, 10:46:01.

Comment

Originally posted by Sorlass View Post
                  โอว...
                  ถ้าจะเอาแบบพี่วิกรคงต้องเพิ่มเวลาเก็บเงินอะครับ...แต่จะได้ดีเลยใช่ไหมครับ..((ผมจะใช้เมนบอร์ดเดิมจะไหวไหมครับ..หรือควรเปลี่ยนตามสเปค))

Case..ราคามันประมาณทะหร่ายอะ...

((ผมมือใหม่อะครับ...ขอบคุณครับ))
                  บอร์ดถ้าไม่CFก็ไม่อะไรมากคับ เพราะว่าhd4770CFกำลังมาแรง

case มีให้เลือกประมาณ 1000+ ฮะ ลองดูที่ชอบนะ

Comment

บอร์ดผม พี่ๆคิดว่าEP45_UD3LR กับ EP45_UD3R มันต่างกันเยอะไหม
                    ถ้าไม่ผมจะได้เลือก LR เพราะมันถูกกว่าอะ
                    และผมควรลดBusแรมไหมเอาเงินไปเพิ่มอย่างอื่นอะ

hd4770cfคืออะไรหรอ??

Caseผมไปเลือกตอนไปซื้อเลยดีฟ่า..^^

((เอ่อ..โทดนะครับที่มีคำถามเยอะ...ผมเพิ่งเรียนรู้อะครับและขอบคุณสำหรับคำตอบครับ^^))
                    Last edited by Sorlass; 17 May 2009, 11:18:47.

Comment

ตามนัี้น

4770 CF โหดขิงๆ

Comment

มันคือไรยังงงอยู่ครับ 4770CF

คือการ์ดจอหรอ...

Comment

โอว...
                          ถ้าจะเอาแบบพี่วิกรคงต้องเพิ่มเวลาเก็บเงินอะครับ...แต่จะได้ดีเลยใช่ไหมครับ..((ผมจะใช้เมนบอร์ดเดิมจะไหวไหมครับผมขอบGigabyteอะ..หรือควรเปลี่ยนตามสเปคครับ))
                          ถ้าผมซื้อจะไปให้พี่ประกอบได้ไหมอะ..

แรงมากครับ มาลองได้ เดี่ยวปรับแบบไม่ OC ให้เล่น ไครซิส เปิดได้สุดๆเลยครับ

Comment

บอร์ดผม พี่ๆคิดว่าEP45_UD3LR กับ EP45_UD3R มันต่างกันเยอะไหม
                            ถ้าไม่ผมจะได้เลือก LR เพราะมันถูกกว่าอะ
                            และผมควรลดBusแรมไหมเอาเงินไปเพิ่มอย่างอื่นอะ

hd4770cfคืออะไรหรอ??

Caseผมไปเลือกตอนไปซื้อเลยดีฟ่า..^^

((เอ่อ..โทดนะครับที่มีคำถามเยอะ...ผมเพิ่งเรียนรู้อะครับและขอบคุณสำหรับคำตอบครับ^^))
                            ตัวที่คอนฟิคดี ต้อง DU3R

Comment

มันคือไรยังงงอยู่ครับ 4770CF

คือการ์ดจอหรอ...
                              CF ย่อมาจาก Crossfire คือการใส่การ์ดจอของATI ที่มีseriesเดียวกัน เข้าไปสอง-สามตัวคับ

แต่ต้องใช้mbที่รองรับCFด้วยนะ สำคัญๆ

Comment

Working...
                              X