overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: (ขอสักกะทู้)4770 ณ พิษณุโลก

OverclockZone Member pakpum2528's Avatar

Default (ขอสักกะทู้)4770 ณ พิษณุโลก

ผมอยู่พิษณุโลกวันนี้ไปเดินหา 4770 ปรากฏว่า.. ไม่มีสักร้านบางร้านก็แมร่งพยายามจะขายตัวอื่นให้อีกเหอะ เดินไปเจออยู่ร้านหนึ่งเป็นของ power color ขาย 4100+ กว่าบาท แม่เจ้า!! นิ่งเลย ผมก็ถามไปว่า4000กว่าบาทเลยหรอ เขาก็บอกว่าลดแล้วเหลือ 3600 กว่าบาท เหอๆระบบขายแบบใหนว่ะเนีย (คิดในใจ)

สรุปแล้ว พิษณุโลก 4770 ไม่มีสักร้านทั้งปทุมทอง & IT พลาซ่า

ปล..เพือนๆที่อยู่ต่างจังหวัดหา 4770 ได้ป่าวคับ ณ เวลานี้

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

กรุงเทพ ยังหายาก

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    กรุงเทพ ยังหายาก
    ููถ้า กทม. หายากที่อื่นก็คงจะไม่ค่อยมีนะครับ

ช่วงกะลังฮิต ติดชาร์ทด้วย หายากครับ

OverclockZone Member artatall's Avatar

พิดโลก เหมือนกันครับ
    ของหายากครับ อย่าไปเสียเวลาเดินเลยตอนนี้ ขนาดเพื่อนผมอยู่ กทม. ยังบอกหายังไม่ได้เลย

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

รอล็อตใหม่ เดี๋ยวปทุมทองก็คงเข้าครับ รอ ๆ ไปก่อน

OverclockZone Member

ผมให้ร้าน บรรชา ในปทุมทอง สั้งจาก advice ให้สั้งไป 15 ตัว จะเอาไปลง ร้านเกม แต่ทางร้านล็อกของไว้ไห้ได้แค่ 8 ตัวคับ คงต้องสั้งจองไว้ละถึงจะได้อีก 7 ตัวที่เหลือ

http://www.bunchacomputer.com/

OverclockZone Member AmyKo's Avatar

ไปเดินพันทิพย์มาได้ยินพี่เจ้าของร้านบอก ของขาดยาว เผลอๆถึงสิ้นเดือนหน้า

OverclockZone Member ponggood's Avatar

Quote Originally Posted by toyotodna View Post
    ผมให้ร้าน บรรชา ในปทุมทอง สั้งจาก advice ให้สั้งไป 15 ตัว จะเอาไปลง ร้านเกม แต่ทางร้านล็อกของไว้ไห้ได้แค่ 8 ตัวคับ คงต้องสั้งจองไว้ละถึงจะได้อีก 7 ตัวที่เหลือ

http://www.bunchacomputer.com/
    แล้วได้ของประมาณวันที่เท่าไหร่
    เหรอครับผม จาโชบไปร้านพี่เค้า
    อิอิ

OverclockZone Member puyspeed's Avatar

ผมเดาว่าถ้ามาล๊อตหน้าราคามีสิทธ์ขึ้นเพราะกระแสตอบรับดีมาก ผมฝากท่านมีนหาให้ได้แล้วของกำลังเดินทางพรุ่งนี้คงได้ใช้แล้ว ใครอยากได้ลองติดต่อท่านมีนดูครับ ท่านนี้ถ้าในpantipไวกว่าใครๆแน่ครับ ฝากขอบคุณท่านมีนตรงนี้อีกครั้งครับ

OverclockZone Member pakpum2528's Avatar

Quote Originally Posted by toyotodna View Post

ไปมาเหมือนกันคับ แต่ไปส่วนสาขา เขาก็ไม่รับปากว่าของจะมาตอนใหนต้องจอง+มัดจำไว้ก่อน ผมเลยถอย รอดูสถานการณ์ก่อน ขอบคุณนะคับที่ให้ข้อมูล

ว่าแต่ร้านเกมส์ที่ใหนคับเนีย ลง4770 ว่างๆจะไปเล่น hi5 55+

DFI JR P-45 + 4770 เหรอครับ

น่าจะเจ้านี้มั๊ง เห็นว่าบอร์ดตัวนี้โดนออเดอร์มา 15 ตัว หมดเกลี้ยงว่างั้น

OverclockZone Member TEEHUNTER's Avatar

ดีนะไปคว้าไว้ทันตัวหนึ่ง ได้มา1ตัวเกิด ในเว็บ OCZ ทำ CFX แล้วแรง เกิดแรงบันดานใจมีตัวที่2และ3ตามมา หุหุหุ กิเลสของนักเล่น คอมมันไม่มีที่สิ้นสุดจริงๆ

Talking

Quote Originally Posted by Leim View Post
    DFI JR P-45 + 4770 เหรอครับ

น่าจะเจ้านี้มั๊ง เห็นว่าบอร์ดตัวนี้โดนออเดอร์มา 15 ตัว หมดเกลี้ยงว่างั้น
    คับของผมเอง สเป็กที่สั่งไป

(775-SL) DFI JR/P45-T2RS
    Core2 Duo E8400 (Box)
    HIS HD 4770 HDMI 512MB DDR5 128bitH
    DDR2(800) 4GB.(2GB.X2) G-SKILL
    SATA-II 500 GB Seagate (16 MB)
    mATX Case RP 1201 (Black-Blue)
    LCD 23" ACER X233Hbd DVI B

ตอนนี้ทางร้านแจ้งมาว่าการ์ดจอได้รับของมาแล้ว 8 ตัว ก้อขาดแต่ แรมG-SKILLรอทาง advice ส่งมาให้อยู่

ร้านผมอยู่กำแพงเพชรคับ ไม่รู้ว่าประกอบเสร็จมันจะเล่น Hi5 แรงรึเปล่านะคับ

Quote Originally Posted by ponggood View Post
    แล้วได้ของประมาณวันที่เท่าไหร่
    เหรอครับผม จาโชบไปร้านพี่เค้า
    อิอิ
    เห็นพี่เค้าว่า ล็อตหน้าน่าจะมาประมานสิ้นเดือนนี้นะคับ ถ้ามาจิงผมจองไว้ละ อีก 7 ตัว จะได้ครบซักที

เห็นประกอบอยู่นะครับ แต่ว่า เคสท่านรู้สึกจะไปติดพอร์ต SATA บอร์ด JR มันอ้วนๆหน่อยครับ ต้องใช้หัว 90 องศาหลบเอา แต่ก็คงไม่ใช่ปัญหาครับ ลูกค้าน่าจะแฮปปี้ครับเพราะยังไงก็แรงแน่นอน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

คุยอะไรกัน อะ ^^?

OverclockZone Member marguy3412's Avatar
    COMPUTER ENGINEERING VII : NARESUAN UNIVERSITY

Quote Originally Posted by pakpum2528 View Post

ไปมาเหมือนกันคับ แต่ไปส่วนสาขา เขาก็ไม่รับปากว่าของจะมาตอนใหนต้องจอง+มัดจำไว้ก่อน ผมเลยถอย รอดูสถานการณ์ก่อน ขอบคุณนะคับที่ให้ข้อมูล

ว่าแต่ร้านเกมส์ที่ใหนคับเนีย ลง4770 ว่างๆจะไปเล่น hi5 55+
    ร้านแถวไหนครับ เหอะๆ 4770 ลงร้านเกม จะไปออนไฮเหมือนกัน เหอะๆๆๆ

คับของผมเอง สเป็กที่สั่งไป

(775-SL) DFI JR/P45-T2RS
    Core2 Duo E8400 (Box)
    HIS HD 4770 HDMI 512MB DDR5 128bitH
    DDR2(800) 4GB.(2GB.X2) G-SKILL
    SATA-II 500 GB Seagate (16 MB)
    mATX Case RP 1201 (Black-Blue)
    LCD 23" ACER X233Hbd DVI B

ตอนนี้ทางร้านแจ้งมาว่าการ์ดจอได้รับของมาแล้ว 8 ตัว ก้อขาดแต่ แรมG-SKILLรอทาง advice ส่งมาให้อยู่

ร้านผมอยู่กำแพงเพชรคับ ไม่รู้ว่าประกอบเสร็จมันจะเล่น Hi5 แรงรึเปล่านะคับ
    ระวังนะคับ Hi5 มันมี option พิเศษ เล่นบน Dx10 มีเปิด anti 16x เครืองไม่แรงจิงอาจกะตุกได้

ปล..พี่เปิดร้านเกมส์สเปคอย่างนี้ ลงเกมส์โหดๆเรียกลูกค้าเลย เอาแบบว่าให้เด็กๆมันเห็นภาพระดับเทพๆ

Quote Originally Posted by pakpum2528 View Post
    ระวังนะคับ Hi5 มันมี option พิเศษ เล่นบน Dx10 มีเปิด anti 16x เครืองไม่แรงจิงอาจกะตุกได้

ปล..พี่เปิดร้านเกมส์สเปคอย่างนี้ ลงเกมส์โหดๆเรียกลูกค้าเลย เอาแบบว่าให้เด็กๆมันเห็นภาพระดับเทพๆ
    เป็นความคิดที่ดีเลย คับ ว่าแต่มันมีเกมอะไรมั้งที่ลงแล้วไม่เสี่ยงโดนจับ ลิขสิทธิ์ ไม่รู้จะมีรึเปล่า

OverclockZone Member GODFATHER.'s Avatar
    นครปฐม.- กทม. ปิ่นเกล้า ศิริราช พันทิพ

อาทิตย์หน้า เตรียมเสีย ตังกันได้ครับ ตอนนี้ ของมันมีแต่น้อย ที่ร้านเค้าเกบไว้ เกร๊ง เพื่อประกอบเปงเซทขายถ้าจะดีกว่า
    พันทิพ กทม

ผม คอนโด !!! ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks