Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดู GTX295 Single PCB Version แบบเต็มๆกันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดู GTX295 Single PCB Version แบบเต็มๆกันดีกว่า

นี่เลยครับ
    ก่อนหน้านี้เห็นรูปหลุดกันแว็ปๆ นี่คราวนี้ Expreview จัดให้แบบเต็มๆครับ
    งัดดูมันทุกส่วนเลย แต่ผมอยากดู Heat Zink เต็มๆตอนถอดกรอบอะ - -"

โดยสเปคต่างๆ เหมือนเดิมทุกประการครับ
    แต่ปรับปรุงการระบายความร้อน ดีกว่าแบบ แซนวิส เยอะครับ

Credit - ดูแบบเต็มๆพร้อมคำบรรยาย ได้ที่นี่เลยครับ
    รูปหล่อครับ

แงะดูแบบชัดๆครับ ยาว 267mm. หรือ 26.7cm. นะครับ เกือบไม้บรรทัดเลย

ข้างหลังครับ เรียบร้อยดี

ชิพ GT200b ครับ

ชิพ NF200 ครับ ทำหน้าที่ควบคุมการ SLI ครับ

"NVIO2 chip supports 10-bit per channel output"

ชิพแรมนะจ๊ะ สเปคที่ 1000MHz.

-*-

พอร์ทตามมาตรฐาน Dual DVI แต่ไม่มี HDMI *0*

กรอบ + พัดลมครับ

ฮีทซิงค์ นะครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

สวย ครับ

แต่ตังไม่มี อิอิ

Comment

กำ เปลี่ยนจากค่ายเขียว เป็นค่ายดำละ -o-

ดำมืด ดำสนิท ดำปิ๊ดปี้ปิ๊ด

Comment

ท่าทางจะแรงแพง......

Comment

เค้าตั้งใจจะทำให้ 295 ราคามันลดลงมาอีกหน่อย ตัดนู่นนิดนี่หน่อย ยุบให้เหลือ PCB แผ่นเดียว เพราะ GT200 อยู่ไปยันปลายๆปี แต่ที่จริงน่าจะทำเป็น 40nm ได้แล้วนะ

Comment

เคยได้ข่าวว่าเค้าจะขายเท่าเดิมนะ กำไรที่เพิ่มขึ้นเข้ากระเป๋าบริษัทเพราะเหตุว่า 2PCB มันต้นทุนสูงเกินไป กำไรน้อย
            แต่ถ้าราคาลดลงก็ดีครับ

ปล. แรม 28 เมล็ด ถ้าทำได้มากขนาดนี้ต่อไปทำ 1GPU 32 เม็ดแรม 1024-bit GDDR5 4400MHz ไปเลยครับ แรง

Comment

ถ้าเอา 2 PCB มาประกบกัน เป็น Quad-SLI ในการ์ดเดียวคง.... 5555+

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                ถ้าเอา 2 PCB มาประกบกัน เป็น Quad-SLI ในการ์ดเดียวคง.... 5555+
                คง.... ไม่มีตังซื้อ

Comment

เริ่มชินเรื่องแข่งความแรง

เดือนหน้าก็มีแรงกว่านี้

เมื่อใหร่จะพัฒนาของแรงๆ ที่มันต้มน้ำไม่เดือด , กินไฟน้อยๆ ใด้เสียที ?

Comment

แจ่มดี

Comment

แต่ยังไงผมก็รัก ATi อิอิ

Comment

เห็นเขาวิจารณ์ว่า ที่ต่อไฟอยู่ติดกับคอร์เกินไป (แทนที่จะแยกสองหัวต่อไฟให้ออกจากกันเพื่อเพิ่มความ***งออกไปจากจีพียูคอร์) สงสัยกลัวมันระเบิด -_-'

Comment

แล้วราคา????

Comment

:P เซง ตกรุ่นและ เพิ่งซื้อได้เดือนกว่า = =
                            แต่ไม่เป็นไรแค่ทนร้อน สเปกยังเท่าเดิม อิอิ

Comment

ตกรุ่นแล้วเอาให้ผมก็ได้ครับ

Comment

Working...
                              X