คืออย่างที่รู้ๆกัน โหลดกับอัพโหลด มันคนละ่ท่อ ใช่มั้ยครับ

ผมใช้เน็ต 512K เดือนละ 450 ของ TRUE

แล้วผมก็โหลดบิทตามปกติ มันก็วิ่ง 50+ อืม ก็ปกติดี พอดีมีงานที่โหลดเสร็จแล้วก็ปล่อยในเวลาเดียวกันด้วยเลย

จากที่โหลดได้ 50k ก็เหลือ 40 30 ขึ้นๆลงๆแบบนี้ไม่นิ่งสักที แต่จะไม่ค่อยวนที่ 50 เท่าไร งงครับ

ผมได้ forward port แล้วนะครับ แล้วตอนปล่อย ผมก้ไม่ได้ปล่อยเป็น 10 นะ ผมปล่อยงานเดียว โหลดงานเดียวด้วย งงครับ

ขอ ถามพี่ๆอีกข้อนะครับ ถ้าเรา FW Port ไปแล้ว ลงวินโด้ใหม่ จะต้องทำใหม่มั้ยครับ ผมเข้าใจว่าไม่ต้องเพราะว่ามันอยู่ที่ Modem ไม่ได้อยู่ที่ OS

ขอบคุณพี่ๆมากๆครับ