Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเมนบอร์ดจ่ายไฟCPUไม่นิ่งมีผลเสียไงมั่งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเมนบอร์ดจ่ายไฟCPUไม่นิ่งมีผลเสียไงมั่งคับ

แบบว่าดูในCPU-Zละมันขึ้นๆลงๆคับทั้งไฟและคอร์สปีด
    อยากรู้ว่ามันจะทำให้มีผลเสียกับตัวซีพียูป่าวคับ
    Attached Files

เมนบอร์ดอะไรเหรอครับ

Comment

ต้องไปปิดcool&q อะไรนี่ละครับ ผมจำไม่ได้ ปิดเป็นdisableเลยครับ คอร์และตัวคูณ จะนิ่งเองครับ
      ตอนแรกผมก็งงนะว่าP IIx3ผมทำไมอยู่ดีๆมาใช้ตัวคูณ8 วิ่งที่1.8 พอไปปิดวิ่ง2.8เหมือนเดิมครับ
      ลองดูนะครับ

Comment

เมนบอร์ดm2n68คับ
        ไอcoolกะC1Eผมปรับปิดแล้วคับ
        แต่ที่ว่ามันไม่นิ่งเนี่ยมันนิดเดียวเองคับ
        คือเลขมันวิ่งไปวิ่งมา+-ไม่เกิน5อ่ะคับที่คอร์สปีด

Comment

เป็นเหมือนผมแหละ ปิดหมดทุกอย่างก็ เป็น ไม่คล๊อก เดิมๆมาก็เป็น PSU ก็วัตตุเต็ม เครื่องก็ไม่ได้ใช้ไฟอะไรมากมาย

ดันช่วยหาคำตอบครับผม

Comment

ปกติ

Comment

นิดๆหน่อยๆ

Comment

คับงั้นแสดงว่าลากต่อก็ไม่มีปัญหาสินะคับ
                ตอนนี้กะลังมันส์กะการคล็อกเลย
                เริ่มแรกคล็อกไม่เป็นแค่อยากลองตอนนี้ชักมันส์มือ

Comment

ปกติ ไฟโวล์คอร์ และ ความเร็วจะไม่นิ่งอยู่แล้ว ครับ วันจะวิ่งไม่เกิน 20 Hz แต่ถ้าวิ่งมากควรเอาไป เทส ครับ

Comment

ชิวๆๆคับ

Comment

อิอิ ชิลๆ ได้คำตอบกันกระจ่างเลย

Comment

Working...
                      X