Announcement

Collapse
No announcement yet.

สนใจโน๊ตบุค[เล่นเกม] 2 ตัวนี้ครับ แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สนใจโน๊ตบุค[เล่นเกม] 2 ตัวนี้ครับ แนะนำทีครับ

ตัวแรกผมดูๆของ Toshiba Qosmio X300 อยากให้พี่ๆชี้แนะหน่อยครับ

ว่ามันคุ้มกับราคาที่ต้องแลกมามั้ยครับ สำหรับ Spec แบบนั้น เพราะผมจำเป็นต้อง

แบกย้ายที่เล่นบ่อยมาก เพราะว่าบ้านอยู่ ตจว ครับ

ส่วนตัวที่สอง ผมดูๆของ Asus G71 ตัวใหม่อ่ะครับ แต่ผมไม่ทราบราคารุ่นนี้

เห็นบางท่านว่า 7หมื่นกว่าๆ แต่ที่ผมดูแล้ว spec เครื่องจะสูงกว่าตัว X300

ผมเลยอยากรู้ราคาที่แท้จริง และอยากรู้ว่า Spec จิงๆของเจ้า G71 ที่สามารถ

สั่งได้ในประเทศไทย

- สุดท้าย ผมอยากทราบว่า Aliean Ware นี่ มีที่ไหนรับสั่งมั้ยครับสำหรับ Notebook Aliean Ware

เพราะว่าผมเห็น Spec จะสูงมาก + กับราคาในต่างประเทศที่ค่อนข้างคุ้มกับ Spec เพราะ Spec จะสูงกว่า 2 ตัวบนที่กล่าวมา

แต่ถ้านำเข้ามาในประเทศไทย ไม่รู้ว่าเค้าจะคิดภาษีเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

Aliean Ware ตัวท็อบสุดๆเลยนะ 160k ยังไม่รวมภาษี่

G71 ผมไม่รุแหะ -*- พวกเครื่อง 17นิ้วไม่ค่อยสนใจอะ

Comment

ทั้งX300,G71หนักพอสมควรน้า 3.5Kg+ เเบกไหวหรอ

รูปด้านล่าง โบชัวร์Asusเดือนนี้
      capมาจากNotebookspec

ส่วนสั่งจากนอก เกิน40kบาท ก็โดนภาษี7% งับ

Comment

71 ก้อแรงแล้ววครับ ตังค์เยอะสั่ง ASUS W90 เลยครับ 55+ จอ 18.4 การ์ดจอ 4870*2 แรงนรกแตก ค่าตัวราวๆ 1แสนครับ

Comment

อิจฉาจังเลย คนมีตังค์

Comment

เรามันจน

Comment

เข้ามาอิจฉา....

ชิ๊ๆๆๆ

Comment

เอา Aliean Ware เลยอย่างเท่

Comment

ปกติเราก็เสีย Vat 7% อยู่แล้ว Asus แน่นอนครับใช้ G1Sn สุดยอดประกันเค้าก็เยี่ยม

Comment

Working...
                  X