Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมแบบไม่มี Case ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำที่ดี

Comment

ตามหลักแล้ว การจัดอุปกรณ์ไว้ในเคสจะช่วยให้อากาศไหลเวียนได้ดีกว่า ลดผลกระทบจากคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าที่อุปกรณ์ปล่อยออกมาและป้องกันคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าจากภายนอกไปรบกวนการทำงานของอุปกรณ์
      ป.ล. ไม่มีอะไรครับ แค่บอกไว้เฉยๆ เผื่อยังมีคนไม่รู้

Comment

หาซื้อสวิชต์แบบกดแล้วมันเด้ง ตัวละ 10 บ.
        สายเมนบร์อดถามตามร้านซ่อมคอม ไม่น่าเกิน 20 บ.
        แล้มมาบัดกรีให้เรียบร้อย
        ถ้าไม่มีหัวแร้งบัดกรี ให้ร้านซ่อมทำให้ 10-20 บ.

Comment

Originally posted by deedee View Post
          หาซื้อสวิชต์แบบกดแล้วมันเด้ง ตัวละ 10 บ.
          สายเมนบร์อดถามตามร้านซ่อมคอม ไม่น่าเกิน 20 บ.
          แล้มมาบัดกรีให้เรียบร้อย
          ถ้าไม่มีหัวแร้งบัดกรี ให้ร้านซ่อมทำให้ 10-20 บ.
          จขกท.คงหมายถึงการต่อลอยมังครับ ถ้าใช่ ผมซื้อสวิทต์มาติดดีกว่าครับอันละ20-30บาทครับที่ต้องใช้จริงๆคือตัวรีเซ็ต กับพาวเวอร์อัพ ครับรวมกันยังไม่เกิน100.-เลยครับ ไม่ต้องบัดกรีให้บอร์ดเสื่อมประกันด้วยนะครับ

Comment

บัดกรีคือ สายไฟสองเส้นที่ไปเสียบกับขั้วเมนบร์อด
            ปกติมันมากับเคสแต่กรณีไม่ซื้อเคส....ก็ซื้อสายนี่ที่เป็นอะไหล่เก่าตามร้านซ่อมนะครับ
            แล้วมาบัดกรีกับสวิชต์นะครับ....

Comment

Originally posted by O-Man View Post
              ที่แถวๆ ขาเสียบพวกไฟฮาร์ดิสก์ ไฟเคส พัดลมเคส รีสตาร์ด ด้านล่างขวา ของเมนบอร์ดครับ หาดูที่เขียนว่า Power, PWR หรือ System Power อะไรพวกนี้ (หรือดูที่คู่มือเมนบอร์ด) เอาปลายไขควง (ย้ำว่าปลาย **ไขควง**) จิ้มให้สัมผัสกัน ก็สตาร์ดได้แล้วครับ ให้ดีหาสวิทซ์แบบกดปล่อยมาเสียบไว้สักตัวก็สบายไป
              อย่าไปจิ้มมั่วนา บอร์ดใหม้ได้ง่ายๆ ทางที่ดีหาคู่มือบอร์ดมาอ่านแล้วดูแผนผังให้แน่ใจก่อนว่า สวิต อยู่ตรงใหนแล้วค่อยจิ้ม ไม่งั้นบอร์ดเจ้งไม่รู้ด้วยนา ถ้าจิ้มพลาด มือใหม่พลาดกันมาเยอะ

Comment

Originally posted by deedee View Post
                บัดกรีคือ สายไฟสองเส้นที่ไปเสียบกับขั้วเมนบร์อด
                ปกติมันมากับเคสแต่กรณีไม่ซื้อเคส....ก็ซื้อสายนี่ที่เป็นอะไหล่เก่าตามร้านซ่อมนะครับ
                แล้วมาบัดกรีกับสวิชต์นะครับ....
                ไม่ทราบว่ารูปของท่านนี้เป้นการ์ตูนมีให้โหลดอ่านไหมครับ......

Comment

ง่ายๆ เอาจัมเปอร์เปล่าๆ ต่อปึ้กลงไปตรงขั้ว pwr switch แล้วเอาออก

Comment

บอร์ดผมAUTOเสียบปั๊บติดเองเลยอิอิไม่ต้องสืบ

Comment

Originally posted by nop29631 View Post
                      ไม่ทราบว่ารูปของท่านนี้เป้นการ์ตูนมีให้โหลดอ่านไหมครับ......
                      555....เรื่องแบบนี้ส่ง pm ถามนิ....

Comment

Working...
                      X