Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อNote Book ไปใช้ที่ ออสเตรเลียยี่ห้ออะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อNote Book ไปใช้ที่ ออสเตรเลียยี่ห้ออะไรดีครับ

สวัสดีครับ พอดีพี่สาวเพื่อนจะไปเรียนต่อที่ออสเตรเลียครับและจะซื้อ Note Book ไปใช้ที่ ออสเตรเลีย ด้วยเค้าเลยปรึกษาผมแต่ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง Note Book มากอะครับ เลยอยากให้พี่ๆ ทุกคนแนะนำด้วยครับ งบ 40000 ซื้อยี่ห้ออะไรดี เน้น เข้าศูนย์ที่โน้นได้ด้วยนะครับ แต่ใจเค้าอยากได้ sony vaio กับ mac book ครับ หรือมีตัวไหนน่าสนใจในงบเท่านี้แนะนำ พี่เค้าก็พร้อมรับฟังครับ แต่เน้นเข้าศูนย์ที่โน้นได้นะครับ

ปล.ปลั๊กบ้านเค้ากับบ้านเราใช้เหมือนกันมั้ยครับ ถ้าไม่แล้วหาซื้อสายแปลงได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณทุกๆคนครับ ^^

ซื้อไปตปท. แนะนำAsus ครับ Global Warranty แต่ทางที่ดี ลองสำรวจราคาว่าที่นี่ หรือที่Aus ถูกกว่า ถ้าที่นู่นถูกกว่า หิวคีย์บอร์ดไทยไป แล้วไปซื้อเครื่องที่นู่นครับ เวอร์ค! เข้าศูนย์ที่นู่นได้ มีอะไหล่ชัวร์

Comment

เพือนบอก ที่ออส พวกโน้ตบุค มันแพงง เด็กไทยที่เรียนที่โน่น กลับมาซื้อที่ไทยไปใช้มากมี เพราะราคาดีกว่า

สรุปผมว่าซื้อไทยไปดีกว่าครับ ซื้อหิ้วไปเลย

เคยจะฟากมันหิ้วมา มันบอกอย่าเลย แพง

ไม่เหมือน ไอพ๊อด ถูกเป็นขี้ คนรับมาขาย บอกตรงๆกำไรบาน ยิ่งช่วงก่อนหน้านี้ ค่าเงินออสตก จาก 33 บาทเหลือ 20 กว่าๆ เห็นคนรับสั่งไอพ๊อดจากออสมาขาย แล้วอิจฉา กำไรตัวไม่ต่ำกว่า 1000+แน่ๆ กว่านี้เยอะ

Comment

Working...
      X