Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าเจอแบบนี้อะไรเจ๊งครับ T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าเจอแบบนี้อะไรเจ๊งครับ T^T

วันนี้ฝนตกอากาศเย็นสบายดี จึงเกิดอารมณ์อยาก OC ขึ้นมา...

ขณะที่ผมกำลัง OC CPU Q9650 อย่างสนุกสนานไปที่ 4.5GHz แล้วเข้า Windows Vista Ultimate SP1 ได้ตามปกติ...

เหตุเกิดขณะที่กำลังจะ Validate CPUZ 1.51 ก็เกิดอาการจอฟ้าแล้ว Restart ไปตามความคาดหมาย
    จึงปรับคืนค่าใน bios เป็น default เอาไว้ก่อนเพื่อความปลอดภัย...

หลังจากนั้น ก็โหลดใหม่ ขณะกำลังเข้าสู่หน้า welcome screen ก็มีตามรูปนี่ขึ้นมา แล้วก็ไม่สามารถทำอะไรได้เลย restart อีกหลายทีก็ยังเป็นเช่นนี้ไม่หาย เข้าไม่ได้แม้กระทั่ง safe mode

จึงพึงสังวรในใจว่า "งานเข้าแล้วตู"

จึงอยากทราบว่ามันเกิดจากเหตุใด มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ

ไม่ทราบว่าเป็นที่ฮาร์ดดิสหรือไม่ WD7400ADFD ต่อ Raid0 อยู่ครับ

ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้เป็นอย่างสูงครับ _/l\_

ลองวิธีผมดูนะครับ เคยเป็นอยู่แต่ผม แก้ โดย การลง WinDows ไหม่ หายแน่นอน

แต่ไม่ท่าน เทพท่านไหน มีวิธีอื่นก็เสนอไว้เลย เป็น ความรู้ เพราะบางทีไฟล์ Win เสียหาย ผมเคยเป็นบ่อยมาก

แต่ก่อน ลองดูเอานะครับ

Comment

Originally posted by pcservice1 View Post
      ลองวิธีผมดูนะครับ เคยเป็นอยู่แต่ผม แก้ โดย การลง WinDows ไหม่ หายแน่นอน

แต่ไม่ท่าน เทพท่านไหน มีวิธีอื่นก็เสนอไว้เลย เป็น ความรู้ เพราะบางทีไฟล์ Win เสียหาย ผมเคยเป็นบ่อยมาก

แต่ก่อน ลองดูเอานะครับ
      ขอบคุณครับ แต่อยากรู้ว่าพอจะมีวิธีอื่นมั้ยนอกจากลงใหม่ เพราะเสียดายข้อมูลอ่ะครับ

Comment

ถ้าไม่มีวิธีอื่นจริง ๆ คงต้อง วงวินโดวใหม่ แล้วกู้ดาต้ากลับมา ><"

ปกติใช้ โปรแกรม Getdataback กับ Recover My file กูกลับมาฮะ

คอมผมมันเน่าบ่อยปัจจุบันเลยซื้อ Hitachi 600Gb มาไว้แบ๊คอัพ

พอเน่าก็ โกสเอาอย่างเดียว

><" ขอให้มีเทพมาโปรดครับ

Comment

http://www.bleepingcomputer.com/tuto...torial148.html
          ลองดูครับ

Comment

555+ งานเข้า

Comment

ไฟล์ วินโดวส์น่าจะเดี้ยง

ตอนนี้ก็เป็นเหมือนกัน แต่นานๆ จอฟ้าที บอกอะไรไม่รู้ .Sys Error นี้ละ 555
              ยังไม่มีเวลาว่างลงวินโดวส์ใหม่

Comment

คือผมเคยเจอบางคน OC จน Raid พังอ่าคับ ต้องลง windows ใหม่

Comment

งานเข้าสะเเล้ว

Comment

สงสัยต้องลง วินโด้ ใหม่หล่ะคับ

Comment

โห..เหงจัยค่า...
                      เปงอารัยที่ไม่ชอบเรยเจงๆนะ แต่ เราก็ต้อง "ทำจัย" เพราะข้อมูลที่มี หากกู้ไม่ได้ ก็...สะสมไมล์ใหม่ล่ะคร้าบ...
                      ขอให้พระเจ้าทรงโปรดไวๆจ้า...
                      ^^"

Comment

Originally posted by Blademint View Post
                        ผมลองทำตามแล้วครับ แต่มันไม่สามารถกดเข้า Repair your computer ได้เลย มันขึ้นเป็นจางๆอ่ะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ....แต่ยังสงสัยไม่หายว่าการ OC สามารถทำให้ Windows เสียหายได้ด้วย...

ตอนนี้แก้ปัญหาได้แล้วครับ ด้วยการลง Windows Vista ใหม่ ทับของเดิมไปเลย ข้อมูลเดิมมันจะย้ายไปเก็บใน Folder Windows.old ครับ สรุปว่าข้อมูลยังอยู่ครบครับ อิอิ

Comment

โอห์มมม จงหาย จงหาย -^^-

Comment

ลุงสงสัย CPU จะไปแล้ว เดี๋ยวเอามาให้ผมเช็คให้ ซัก 2-3 เดือน เอิ๊กๆๆๆๆ เนียน

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                              ลุงสงสัย CPU จะไปแล้ว เดี๋ยวเอามาให้ผมเช็คให้ ซัก 2-3 เดือน เอิ๊กๆๆๆๆ เนียน
                              แก้ได้แล้วลุง

Comment

Working...
                              X