บ้านผมมีWIN2ตัวครับ (เครื่องเดียวกัน)
XPนี่น่าจะโดนของแรงครับ โหลดบิทได้ แต่เล่นเน็ตไม่ได้
7ลงเพราะตัวแรกเน็ตเจ๊งครับ ตัวนี้ใช้ได้ปกติดี
เล่นได้ครั้งสุดท้าย เมื่อวานบ่าย3ครับ ปกติดี โอเคหมดทุกอย่าง
มาเปิดอีกที 2 ทุ่ม เล่นไม่ได้แล้ว โหลดบิทก็ไม่ได้(ไม่รู้น้องผมไปกดอะไรเข้าปล่าว)
XP SP2 มันบอกเชื่อมต่อได้ครับ repair ก้ไม่เจออะไรอต่โหลดบิทไม่ได้ อีกอย่างคือตรงsecuritที่มุมล่างขวาของหน้าจอ มันบอกfirewall on แต่พอผมจะไปปรับมันบอกว่า off
7 รับสัญญาณadslได้แต่มันบอกว่า no internet access ลองเข้า trouble shooting ก็ขึ้นว่า dns server is not response
ลองเข้าไปที่เว็บ 192.168.1.1 แล้วเข้าไปdiagnose มันบอก dns ip isp 3อันนี้ failครับ

แก้ยังไงดีครับ ลงwinใหม่หายมั้ย แล้วการลงwindow หลายๆอันก่อให้เกิดปัญหามั้ยครับ
โมเด็มTD-8810ครับ ไฟ usb adslติด ส่วนactที่ปกติวาบๆ ตอนนี้ดับครับ เน็ตTOT1.5m กระบี่(แต่มาเล่นที่บ้านญาติก็เล่นได้ได้วุ้ย ไม่น่าจะใช่ที่tot)