Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook เหม็นไหม้ แต่ยังทำงานได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook เหม็นไหม้ แต่ยังทำงานได้

เพิ่งเป็นครับ อาการตอนแรกจะลง windows ใหม่ ลงทีไร ไว้ว่าจะ version ไหน เครื่องก็ดับทุกที ทั้ง ๆ ที่เคยลงได้

เปิดดูใน google เขาบอกว่าเครื่องร้อนไปเลยลงไม่ได้

ซึ่งปกติ ผมไม่ได้ใช้ notebook cooler เลย ก็ใช้งานได้มาปีกว่า พอมีปัญหา เลยแก้ปัญหาโดยการยกสูง เอา hatari จ่อ ผลปรากฏว่า ลงผ่านได้ ไม่มีปัญหาอะไร

แต่พอเล่นไป สักวันสองวัน เวลาเปิดเครื่องนาน ๆ รู้สึกได้กลิ่นเหม็นไหม้ อาการคล้าย ๆ พัดลมไม่ทำงาน แต่ดูที่พัดลมของ Graphic card ก็ทำงานปกติ

เลยอยากทราบว่า เพื่อน ๆ เคยเป็นบ้างหรือเปล่า ว่าจะลองเขาไปเคลมวันจันทร์เนี่ย (ขอเล่น เสาร์ อาทิตย์นี้ก่อนแล้วกัน)

ผมใช้ Asus A8DC ครับ

ฝุ่น ในเครื่องอาจจะเยอะ

Comment

เคยแต่บุหรี่ ไหม้ หน้าโต๊ะคอม เพราะว่าจุดแล้ววางไว้ 3 ตัว 55+ จุดลืมๆ

Comment

มดเข้าไปไหม้ตายป่าวครับ

Comment

แกะออกมาดูให้รูดำรู้แดงเลยคับ

Comment

ผมว่าส่งศูนย์เลยดีกว่าครับ ทิ้งไว้เดี๋ยวมันไปกันใหญ่

Comment

Working...
            X