Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปคให้ทีคะ >o< งบ 40000 -+ได้นิดหน่อยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปคให้ทีคะ >o< งบ 40000 -+ได้นิดหน่อยคะ

งบประมาณ 40000 นะคะ บวกได้นิดหน่อย (ถ้าน้อยก่านี้จาดีคะ ^^") ไม่รวมจอนะคะ
    เน้นเล่นเกมกราฟฟิกระดับสูง ออกแบบงานกราฟฟิก ฝึกทำ3D คะ
    อยากได้ ซีพียู intel i7 อ่ะคะ แล้วตัว case cooler master (ได้สีขาวยิ่งดีคะ)
    อย่างอื่นก็ช่วยแนะนำมาทีนะคะ(ส่วนที่เหลืออ่ะคะ) พอดีไม่รู้เรื่องคอมเท่าไรแต่ต้องใช้งานเร็วๆนี้

แล้วก็ถ้ายังไงขอแบบระเอียดหน่อยนะคะ ขอบคุณมากนะคะ ^^

cpu:I7 920 11000
    mb:X58-UD3R 7300
    ram:G.Skill DDR3 Tri-Channel 6GB NQ 1333 CL9 3900
    hdd:wd6400AAKS 2400
    pci-e:galaxy gtx275 9450 ถ้าดูหนังก็ แสบไฝ 4890 9650
    psu:TT750W 4800
    dvd:อะไรก็ได้ 800
    case:CM690 2900

เป็นกี่บาทแระ

Comment

ตามเรปบนไปเลย (รู้สึกว่าวันนี้คนงบเยอะจริงๆ)

บอกนิดนะ ว่าถ้าเล่นQ9550
      เงินเหลือไปประมาณสี่พันคับ

Comment

42550 อ่ะคะ จาลดส่วนไหนลดอีกนิดได้มั้งป่ะคะ แล้วสเปคตามนั้นไม่ต้องหารายเพิ่มล่ะใช่มิคะ
        แล้วQ9550 กับ I7 920 แตกกันยังไงหรอคะ

ไงก็ขอโทดก่อนนะคะเหมือนถามรายโง่ๆ แต่ไม่รู้จิงๆคะ

Comment

Originally posted by namemiku View Post
          42550 อ่ะคะ จาลดส่วนไหนลดอีกนิดได้มั้งป่ะคะ แล้วสเปคตามนั้นไม่ต้องหารายเพิ่มล่ะใช่มิคะ
          แล้วQ9550 กับ I7 920 แตกกันยังไงหรอคะ

ไงก็ขอโทดก่อนนะคะเหมือนถามรายโง่ๆ แต่ไม่รู้จิงๆคะ
          ผมว่าตอนนี้ใช้ Q9550 + Asus P5Q Pro

ดีกว่านะครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

เหลือเงินเยอะเลยแหละ

Last edited by arsenaltae; 15 May 2009, 17:50:58.

Comment

Q9550 + Asus P5Q Pro
            เท่าไรหรอคะ

แล้วการ์ดจอนี่เลือกแล้วแต่ชอบเลยหรอคะ

Comment

ลองสั่งของจากพี่ตี๋บางส่วน แล้วงบประมาณจะเหลือๆได้ของแรงแน่นอนครับ

Comment

ผมว่าเล่น I7 ไปเลย งบขนาดนั้น ผมว่ามันจะหมดยุค 4 หัวแระ อิอิ

Comment

Originally posted by namemiku View Post

เรื่องแบบนี้ต้องค่อยๆศึกษาคับ บ้างก็นั่งเทียนอ่านเองเอา

ความต่างที่ชัดเจนคือsocketบนmbคับ
                  i7 จะมีsocketเป็น1366 แต่Q จะเป็น775หน่ะคับ
                  i7 เป็นรุ่นใหม่ของintel บอร์ดกับแรมที่ทำมาจำเพาะก็ยังไม่มากคับ ราคาจึงค่อนข้างสูง

คู่แข่งของi7 920 คือQ9550 นี่แหละคับ
                  ในชุดเริ่มต้นของi7(ตามที่จัดไป) สามารถจัดชุดเทพของQ9550ได้สบายๆเลยคับ งบเหลืออีกต่างหาก(ห้าพันแหนะ)
                  แต่i7 ได้เปรียบตรงที่ว่ารองรับเทคโนโลยีใหม่ๆบางตัวได้หน่ะคับ

ค่อยตัดสินใจนะ ตอนผมเลือกซื้อยังดูแล้วดูอีก

Comment

Q9550 + Asus P5Q Pro
                    เท่าไรหรอคะ

แล้วการ์ดจอนี่เลือกแล้วแต่ชอบเลยหรอคะ
                    ลองดูตามนี้เลยนะคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...t=473347<br />

ถ้างบเหลือ อัพบอร์ดอีกนิดก็ยังได้

Comment

ลองของกันสักตั้ง กระทบไหล GTX295 เล่นๆ เกินได้สัก 5000 ใหมไหว ใหนๆก็มาขนาดนี้แล้ว

i7 920 11000
                      Gigabyte X58 UD5 10000
                      RAM GSKILL 1333 1Gx3 2900
                      PCI-E HD4770 x3 CFX 10500
                      PSU TT 750W 4900
                      HDD WD AAKS 640G 2400
                      CASE ICUTE SUPER 18 2900
                      DVDRW 800

Comment

*0* ขอบคุณทุกคนนะคะ

แต่ยังไงเราก็ต้องขอคำแนะนำจากคนอื่นๆยุดีอ่ะคะ

เพราะไม่ค่อยทราบ แหะๆ

จิง 5000 อาจจาได้อ่ะคะ แต่ยุที่พ่ออ่ะคะ ไม่อยากให้เกิน40000 กัวท่านกระอักเลือดก่อนซื้อให้อ่ะคะ

-*-

แล้วก็แรมอ่ะคะ กำลังคิดว่า เท่าไรถึงจาดีอ่ะคะไม่รู้ 6 เยอะไปหรือป่าวหรือยังไงอ่ะคะ

Comment

ไม่รู้เหมือนกันครับ ต้องตัดสินใจเองครับ

Comment

Originally posted by fishow View Post
                            ลองสั่งของจากพี่ตี๋บางส่วน แล้วงบประมาณจะเหลือๆได้ของแรงแน่นอนครับ

พี่ตี้ หรอคะ ใครหว่า ^^"

Comment

นั่นสิ พี่ตี๋คือใคร?!?

หรือว่าเค้าเอาแต่ผญ.หว่า กำ
                              -^^-

Comment

Working...
                              X