Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเมนบอร์ดกับซาวกาดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเมนบอร์ดกับซาวกาดหน่อยครับ

คือ ผมใช้บอร์ด GIGABYTE G31M-S2L อ่ะครับ
    แล้วพอดีซื้อ GTS250 มาใส่ ซึ่งตัว GTS250 มันใหญ่เลยกินพื้นที่ช่องเสียบ slot หายไปอันหนึ่ง(เมนบอร์ดนี้ไม่มี slot เหลือแล้ว)
    อยากถามว่า่ในกรณีนี้ถ้าผมต้องการที่จะซื้อลำโพง 5.1 มาใช้กับคอมเครื่องนี้ของผม ผมจำเป็นจะต้องทำอย่างไร(ไม่ซื้อบอร์ดใหม่) เช่น อุปกรณ์ต่อUSB อะไรประมาณนี้

ถามกูรูเรื่องนี้หน่อยจ้าาาา
    ขอบคุณ OCZ
    Last edited by liverparker; 15 May 2009, 17:24:31.

อยากรู้มากเรยครับ อยากซื้อซาวกาด มากมาย อิอิ

Comment

1.ต่อออนบอร์ด
      2.เปลี่ยน VGA
      3.เปลี่ยนบอร์ด
      4.หา ext.Sound Card แบบ USB มาเสียบ

Comment

ตอบหน่อย T^T

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
          1.ต่อออนบอร์ด
          2.เปลี่ยน VGA
          3.เปลี่ยนบอร์ด
          4.หา ext.Sound Card แบบ USB มาเสียบ

พอจะแนะนำ ยี่ห้อ,รุ่น ให้หน่อยได้ไหม๊ครับ
          คือซื้อลำโพง 5.1 มาแล้ว T^T
          เหงมันวางอยู่เฉยๆแล้วใจจะขาด

Comment

วานกูรู จัดให้หน่อยจ้าาาา

Comment

ลองดู ASUS XONAR U1 ละกันครับ อ้าวลืมดู อันนี้ 2.1
              ตัวนี้ละกัน SB live 24 Bit น่าจะหาไม่ยากนะ
              แต่ในนี้มักจะแนะนำ DIGITAL MUSIC SX
              Last edited by ssk; 15 May 2009, 23:10:31.

Comment

ตามๆๆนั้น

Comment

ดันๆๆ เอาแบบว่า ใชักับลำโพง 5.1 แล้วเทพอ่ะ
                  เอารุ่นไหนดี

Comment

งบซัก 3000

Comment

ตัวนี้ดีไหม๊ X-Fi Surround 5.1 USB

Comment

ดันนนนนน ขอความเห็นหลายๆ รุ่นหน่อยจ้าาาาาาา
                        กูรู รู้มากจัดมาเลย

Comment

เปลี่ยนmb สําหรับความคิดผมนะ

Comment

X-Fi Surround 5.1 USB ก็ดีนะครับ ประหยัดดี

Comment

BoardคุณยังมีอีกSlotนึงครับ คือSlot Pci-e x1 ซึ่งมันจะอยู่เหนือการดจอขึ้นไปครับ สีออกดำๆ ก็ซื้อซาวดการดที่มันเป็น pci-eมาเสียบครับ อย่างพวกAsus Xonar D2Xเป็นต้น แต่ก็ไม่รู้ว่ามันจะไปติดแรมรึปล่าวนะ ลองหาการดสั้นๆดู

Last edited by Jusaku; 19 May 2009, 02:17:46.

Comment

Working...
                              X