Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400+P5KPL-AM จะไปได้ไกลแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400+P5KPL-AM จะไปได้ไกลแค่ไหนครับ

พอดีกำลังคิดว่าจะทดลองเอา E8400 มาเล่น แต่อยากถามดูว่าบอร์ดนี้ลากสัก 3.75 หรือสัก 3.9 (OC. 30%) จะไปถึงไหมครับ

ลองลากดูเลย จะได้รู้

Comment

ยากครับ MB มันไม่เอื่อเท่าไร เล่นบัสได้ไม่สูงด้วยครับแต่ก็สู้ๆครับ

Comment

บอร์ดเทพซะด้วย....หุหุ

Comment

คงได้สัก 3.1-3.2 ล่ะ มั้ง บอร์ดไปถึง บัส 350 ก็ดีถมถืด

350*9 = 3.15

อยากรู้ก็ลองเลยครับ

Comment

Originally posted by phob View Post
            คงได้สัก 3.1-3.2 ล่ะ มั้ง บอร์ดไปถึง บัส 350 ก็ดีถมถืด

350*9 = 3.15

อยากรู้ก็ลองเลยครับ
            โห ได้แค่นั้นเองเหรอครับ แล้วแบบนั้น OC แบบ auto 20% มันก็ไป3.5 แล้วไม่ใช่หรือครับ >"<

Comment

Originally posted by longbow View Post
              โห ได้แค่นั้นเองเหรอครับ แล้วแบบนั้น OC แบบ auto 20% มันก็ไป3.5 แล้วไม่ใช่หรือครับ >"<
              auto มันไม่น่าจะเสถียรโอกาศสำเร็จมีน้อยสำหรับบอร็ดซีรีส์นี้ ดูท่านต่อไป

Comment

Originally posted by longbow View Post
                ถ้าเป็นE5200 รับรอง 3.5 สบายๆๆๆ จับคู่ผิดไปหน่อย ตอนแรกน่าจะลดCPUลงมาแล้วเอาเงินไปเพิ่มซื้อบอร์ดให้ดีกว่านี้หน่อย

Comment

8400+P5KPL-E ไป 3.6 bus 400 ทด 1:1 ครับพอดีไม่ฝืน ไปต่อไม่ได้แล้ว
                  Last edited by UnderoatZ; 15 May 2009, 23:19:57.

Comment

Originally posted by MUZASHI View Post
                    ถ้าเป็นE5200 รับรอง 3.5 สบายๆๆๆ จับคู่ผิดไปหน่อย ตอนแรกน่าจะลดCPUลงมาแล้วเอาเงินไปเพิ่มซื้อบอร์ดให้ดีกว่านี้หน่อย

แหะๆ ตอนนี้ก็ใช้ E5200@3.7 อยู่ครับ แต่พอดีกำลงคิดว่าอยากลองของแปลกใหม่ดู เลยมาถามก่อนครับ ถ้าลากไม่ไปหรือว่าตันจะได้ไม่ต้องเสียเงินเพิ่มแพงๆ แต่ได้ของคุณภาพใกล้เคียงมาใช้งาน

Comment

แหะๆ ตอนนี้ก็ใช้ E5200@3.7 อยู่ครับ แต่พอดีกำลงคิดว่าอยากลองของแปลกใหม่ดู เลยมาถามก่อนครับ ถ้าลากไม่ไปหรือว่าตันจะได้ไม่ต้องเสียเงินเพิ่มแพงๆ แต่ได้ของคุณภาพใกล้เคียงมาใช้งาน
                      แค่นี้ก็พอแล้วครับ...ไม่งั้นคุณจะเสียเงินอีกเยอะเลยล่ะ ถ้าสมมุติจะดันไป 4.0 ก็ต้องซื้อบอร์ดดีๆๆ+ซิ้งแจ่ม ซัพลายไฟแรงๆๆ หรือจะซื้อ8400ไหม่เสียเงินอีก5-6000พัน ถ้าแลกกับความมันส์คงไม่คุ้มเท่าไหร่น่ะ เพราะการใช้งานธรรมดาคงไม่ต่างกันมาก แต่ถ้าใช้ทำงานก็อีกเรื่อง

Comment

Working...
                      X