Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านเกม ใช้Athlon LE 1640/2.7พอได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านเกม ใช้Athlon LE 1640/2.7พอได้มั้ยครับ

คืองบต่อเครื่องจำกัดอะครับ จะเอาไปเน้นตรง การด์จอ แรงๆดีกว่า เพราะเกมออนไลท์ ดูแล้วเน้นที่แรมกับการด์จอ ซะมากกว่า อยากถามความเห็นอะครับว่า Athlon LE 1640/2.7GHZ พอไหวมั้ยครับ

ไอไหว มันไหว แต่คือเพิ่มอีกนิด หา x2 5000+ ดูมันจะใช้ได้ยาวนานกว่าครับ กลัว 1หัวจะไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่

Comment

Originally posted by weezer1990 View Post
      คืองบต่อเครื่องจำกัดอะครับ จะเอาไปเน้นตรง การด์จอ แรงๆดีกว่า เพราะเกมออนไลท์ ดูแล้วเน้นที่แรมกับการด์จอ ซะมากกว่า อยากถามความเห็นอะครับว่า Athlon LE 1640/2.7GHZ พอไหวมั้ยครับ

ส่วนตัวนะครับ ถ้าเน้นเปิดร้าน ถ้าร้านเน้นเกมส์ออนไลน์เป็นอาหารหลักแล้วหละก็ Athlon LE 1640 ใหวครับ พออยู่แล้ว เพียงแต่ว่า ถ้าให้ดี ลองกระเถิบเป็น X2 5000+ ก้ได้ครับ ราคาไม่แพงมาก

หลักๆ เกมส์ออนไลน์ มันจะหนักไปทางสัญญาณเน็ตมากกว่าครับ เพราะ เอาเข้าจริงๆ หนักไปทางเน็ต แต่ส่วนของตัวเครื่องที่นำมาใช้ ผมจะบอกคร่าวๆ

แรม พื้นฐาน 2Gb ก้ใหวแล้ว
      VGA เน้นพวก Series ล่าง-กลาง ก็เพียงพอแล้ว เช่นพวก Nvidia9400-9500GT,ATI 3450,4650 พวกนี้เหลือๆ แล้วครับ

ไม่จำเป็นต้องลงของแพง เพราะตอนคืนทุนจะลำบากตัวเองเอาเปล่าๆ
      Last edited by atthaphon_s; 15 May 2009, 20:29:34.

Comment

X2ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Comment

เปิดร้าน อยู่ครับ X2 เลยครับ ถ้า หัวเดียว sf จะแลคๆๆ ตอนเริ่มเล่นครับแล้วซักพักจะหาย ถ้าลูกค้าไม่รู้จะบอกร้านเราไม่ดี เล่น sf แล้ว แล็คๆๆ

Comment

------> x2ใช้กันยาวๆ

Comment

ใช่ครับตามด้านบนเลยครับ ร้านผม ต่ำสุดเป็น 3200+ ล้าสุด 7750be ผมว่าิเพิ่มเ้งินนิดหน่อย ใช่5000+ ไปเลยคับ หรือ 7750be ก็ได้คับ ตอนนี้ น่าจะอยู่ที่ 2450.- บาท มั้งประมาณนี้ ตอนนี้เปิดเว็บที่ที่ Flash เยอะๆ cpu ทำงานเยอะขึ้นนะครับ hi5 youtube msn camfog มันจะหน่วงๆ นะคับ นี้เปรียบเทียบกับเครื่องเน่าๆ ของร้านผมนะ มีความแตกต่างคับ โชคดีครับ

Comment

AMD Athlon x2 7750+ 2400
                  ECS A780GM-A 2100
                  ATI Radeon 4670 2600
                  HD 160 GB 1450
                  Ram ddr II 800 2gb*1 600
                  case +power 1000
                  กำลังดีสำหรับร้านเกมทำให้เค้าประทับใจแล้วมาเล่นดีกว่าลูกค้าหนีเพราะคนรู้จักผมทำผมรู้ดีเลย

ลืมๆเน็ตก็สำคัญ เจอ hi5 youtube msn ซัก 10 เครื่องก็หนืดแล็กละต้องวางระบบดีๆถ้าแยกเน็ตเล่นเกมกับเล่นเน็ตธรรมดาได้จะดีมากแต่ยาก -.-
                  Last edited by l3adl3oy; 16 May 2009, 01:54:25.

Comment

ต่ำไปนิดสำหรับ เกมที่เร่งผลิต เอนจิ้นจะซับซ้อนขึ้น ... เกรงว่าอนาคต จะต้องอัพเกรดเร็วขึ้น พอเป็นเช่นนั้นจะไม่คุ้มแล

Comment

ถ้าจะให้ดี ควรมี เน็ต 2 เส้นขึ้นไปนะครับ แล้ว วาง server linux แยก เน็ต แยก เกมส์ เก็บ Patch เกมส์ Online ที่ร้านผมใช้อยู่ ครับ
                      เอา cpu พวก sempron 2500+ S.754 ที่เหลือๆๆมาทำ + DDR400 512m ลื่นๆๆ ครับขอบอก ลูกค้าติดใจย้ายมาเล่นร้านผมหมดเลย เพราะแถ้วนั้น ทำไม่เป็นก้นครับ ลูกค้าถามว่าทำไมไม่แล็คเลย เราก็บอกเลยว่า ฮาฮาๆๆ
                      ร้าน พี่เทพฯ กว่าครับๆๆ
                      จริงๆๆถ้า มี 1 เส้นก็ทำเฉพะ เก็บ patch เกมส์ได้ แล้วมาทำการควบคุมความเร็วเน็ต ของแต่ละเครื่องให้ไม่เกิน 512 k แต่ไม่ดีเท่ามีเน็ต 2 เส้น
                      ถ้าทำ server linux ยินดีให้คำปรึกษา ได้ครับ ปู 089-225-4676
                      Last edited by pnserver; 16 May 2009, 09:40:10.

Comment

Originally posted by pnserver View Post
                        ถ้าจะให้ดี ควรมี เน็ต 2 เส้นขึ้นไปนะครับ แล้ว วาง server linux แยก เน็ต แยก เกมส์ เก็บ Patch เกมส์ Online ที่ร้านผมใช้อยู่ ครับ
                        เอา cpu พวก sempron 2500+ S.754 ที่เหลือๆๆมาทำ + DDR400 512m ลื่นๆๆ ครับขอบอก ลูกค้าติดใจย้ายมาเล่นร้านผมหมดเลย เพราะแถ้วนั้น ทำไม่เป็นก้นครับ ลูกค้าถามว่าทำไมไม่แล็คเลย เราก็บอกเลยว่า ฮาฮาๆๆ
                        จริงๆๆถ้า มี 1 เส้นก็ทำเฉพะ เก็บ patch เกมส์ได้ แล้วมาทำการควบคุมความเร็วเน็ต ของแต่ละเครื่องให้ไม่เกิน 512 k แต่ไม่ดีเท่ามีเน็ต 2 เส้น
                        ถ้าทำ server linux ยินดีให้คำปรึกษา ได้ครับ ปู 089-225-4676
                        ยอดเยี่ยม ที่ปรึกษาที่ดีครับ

ระบบเนตที่แบบท่านนี้ดีครับ
                        แต่น่าจะเพิ่มสเป็คเครื่องเป็น X2 รุ่นไหนก็ได้ น่าจะแหล่มเพิ่มขึ้นไปอีกครับ เผื่อเกมส์สเป็คโหด

Comment

ความรู้ทั้งนั้นขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by pnserver View Post
                            ความรู้ชั้นเยี่ยม

Comment

Athlon LE 1640 กับ X2 5000+ ราคาไม่หนีกันมากเอาตัวหลังดีกว่าครับ ใช้ยาวๆ

Comment

Working...
                              X