overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ถามเรื่องการแลกของที่dcomพันทืพย์หน่อยครับ

OverclockZone Member guesstp's Avatar

Default ถามเรื่องการแลกของที่dcomพันทืพย์หน่อยครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่าการ์ดจอผมเวลาใช้ทรัพยากรมันเยอะๆแล้วมันจะภาพแต่แล้วก็ค้างไปเลยครับ
    วันนี้เลยเอาไปเครมที่dcomพันทิพ ไปเครมผมก็ได้ของกลับมาเลยก็คิดในใจ ดีคอม เดี๋ยวก็ดีแล้วนี่หว่าเพราะเครมของ2ครั้ง ก็ได้เลย2ครั้ง แต่พอกลับบ้านมาเสียบแล้วเปิด อาการที่พบคิอกลับเป็นหนักกว่าเดิมอีกครั้งไม่ทันจะเข้าวินโดว์แค่ขึ้นโลโกล้วิสต้าก็ค้่างแล้วครับ
    เลยอยากจะถามพี่ๆว่า
    1.วันพรุ่งนี้วันเสาร์ dcomพันทิพเปิดไหมครับ
    2.ถ้าผมเอาไปเครมแล้วขอแลกเป็นตัวที่ใกล้เคียงกันเพิ่มตังไม่เกี่ยง จะได้ตัวใหม่มือ1ยกกล่องจริงๆหรือว่าเป็นตัวที่เสียแล้วเอามาซ่อมแต่จับมาใส่กล่องกันแน่ครับ

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

ของดีคอมผมเลิกซื้อมานานแล้วครับ

OverclockZone Member guesstp's Avatar

เจอแบบนี้ผมก็ไม่ซื้ออีกแล้วละครับ แต่ถ้าเอาตัวนี้ไปเครมอีกก็กลัวจะได้ของเสียมาอีกเลยคิดจะเพิ่มเงินเลยอะครับ

OverclockZone Member sexpoison's Avatar
    Phuket, Trang, BKK

อันนี้นะ
    ผมว่าต้องดูก่อนอ่ะว่าเปงรุ่นที่มีของเปลี่ยนป่าว
    ถ้ามีเค้าคงเปลี่ยนตัวเดิมให้
    ถ้าจะเป็นอัพเกรดเค้าจะทำให้ก็ต่อเมื่อ
    สินค้าไม่มีเปลี่ยนแล้วมากกว่า

ถ้าอัพเกรดได้นะ ต้องดูอีกว่า ประกันเหลือเยอะป่าว
    ถ้าเหลือเยอะจ่ายไม่มาก
    ถ้าเหลือน้อย จ่ายเกือบเท่าซื้อตัวใหม่เลย 555+++
    อีกอย่างหนึ่งถึงอัพได้ แต่ประกันก็คงเดิมนะครับ

ps000000
    Guest

ของเวียนซ่อม

Quote Originally Posted by ps000000 View Post
    ของเวียนซ่อม
    ของเวียนซ่อมนี่หมายถึง ตัวที่เพิ่มตังด้วยหรอครับ

ดันก่อนนอนครับตกลงพุ่งนี้ศุนย์ดีคอมที่พันทิพเปิดรึปล่าวอะครับ

OverclockZone Member ไข่ตุง's Avatar
    The Hell In BKK

โอว...ท่านจะไปพรุ่งนี้กี่โมงเหรอ ละเอาการ์ดรุ่นไหนไปเครมเหรอ เจอเหมือนผมเป๊ะเลย ผมก็จะไปเอาการ์ดจอที่Dcomพรุ่งนี้น่ะ ก่อนหน้านี้เครมไปครั้งนึง กลับมาเทสที่ห้อง อาการเดิมเลย ทั้งที่ได้ตัวใหม่มา(เก่าของคนอื่นอ่านะ)ได้ตัวที่ซ่อมแล้วของใครก็ไม่รู้มา ตัวการ์ดเก่ากว่าของผมซะอีก แต่ก็ยังอาการเดิมเลย ละนี่Dcomมันโทรมาให้ไปเอาของวันนี้ แต่ผมไม่ว่างเลยจะไปเอาพรุ่งนี้แทน ประมาณเที่ยงๆอ่ะ

ปล.นัดเจอกันหน่อยมั๊ยคับ จะได้ไปช่วยกันคุย ครั้งที่แล้วโวยไปทีนึง ช่างกลับมาโทษว่าเป็นเพราะHardwareในเครื่องผมรึปล่าวทั้งๆที่ผมเทสมาหลายเครื่องแล้วด้วย ไงก็PMมานะคับ

OverclockZone Member ไข่ตุง's Avatar

Quote Originally Posted by guesstp View Post
    ดันก่อนนอนครับตกลงพุ่งนี้ศุนย์ดีคอมที่พันทิพเปิดรึปล่าวอะครับ
    ลืมตอบ...เปิดคับ ปิด18.30

OverclockZone Member rockwell's Avatar

ดีคอม มันเวียนซ่อม

tumtumllll's Avatar
    พระราม 5 ท่าน้ำนนท์

เอาตัวนี้ไปเปลี่ยนเป็น รุ่นอื่น...
    รุ่นที่เปลี่ยน มันก็ ซ่อมมาไง เข้าใจไหม..

เ้หอๆตกลงเวียนซ่อมอย่างงี้ คงจะเลิกใช้แล้วละครับdcomเดี๊ยวเอาตัวนี้ให้มันรอดก่อน

Quote Originally Posted by ไข่ตุง View Post
    โอว...ท่านจะไปพรุ่งนี้กี่โมงเหรอ ละเอาการ์ดรุ่นไหนไปเครมเหรอ เจอเหมือนผมเป๊ะเลย ผมก็จะไปเอาการ์ดจอที่Dcomพรุ่งนี้น่ะ ก่อนหน้านี้เครมไปครั้งนึง กลับมาเทสที่ห้อง อาการเดิมเลย ทั้งที่ได้ตัวใหม่มา(เก่าของคนอื่นอ่านะ)ได้ตัวที่ซ่อมแล้วของใครก็ไม่รู้มา ตัวการ์ดเก่ากว่าของผมซะอีก แต่ก็ยังอาการเดิมเลย ละนี่Dcomมันโทรมาให้ไปเอาของวันนี้ แต่ผมไม่ว่างเลยจะไปเอาพรุ่งนี้แทน ประมาณเที่ยงๆอ่ะ

ปล.นัดเจอกันหน่อยมั๊ยคับ จะได้ไปช่วยกันคุย ครั้งที่แล้วโวยไปทีนึง ช่างกลับมาโทษว่าเป็นเพราะHardwareในเครื่องผมรึปล่าวทั้งๆที่ผมเทสมาหลายเครื่องแล้วด้วย ไงก็PMมานะคับ
    ผมใช้8800GTอะครับ เครมกะมันมาแล้ว3รอบ รอบต่อไปวันนี้รอบที่4แล้วครับ จัดทำสถิติเลยดีไหมครับเนี่ย5555+ แล้วพี่เอารุ่นไหนไปเครมหรอครับ

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

เหอะๆ เคลมหลายรอบจัง ไฟเลี้ยงการ์ดจอพอป่าว

Quote Originally Posted by guesstp View Post
    ผมใช้8800GTอะครับ เครมกะมันมาแล้ว3รอบ รอบต่อไปวันนี้รอบที่4แล้วครับ จัดทำสถิติเลยดีไหมครับเนี่ย5555+ แล้วพี่เอารุ่นไหนไปเครมหรอครับ
    ของผม 9800GTX+คับ วันนี้ถ้าได้ตัวเสียมาอีก เจอผมแน่ Dcom

Quote Originally Posted by skyline_008 View Post
    เหอะๆ เคลมหลายรอบจัง ไฟเลี้ยงการ์ดจอพอป่าว
    พวกไฟnb pll ผมก็เซ็ตmaxเลยนะครับยกเว้นcpu กะramที่ไม่ได้maxครับ

OverclockZone Member Third3rd's Avatar

ไปรับของกันวันนี้ใช่ไหมครับ ถ้าได้ของไม่ต้องความต้องการ รึ ไมุ่้คุ้มกับเงินที่เสีย แวะอาร์ทหน้าร้านดี-คอมเลย สัก 10-15 นาที ด้วยนะครับ เอา HDD ไปเคลม รุ่น 7200.11 บอกเฟริมแวร์มีปัญหา ครับ ๆ พี่ เดี๊ยวเปลี่ยนรุ่นใหม่ให้เลยครับ พอให้น้องไปเอา เปิดกลับมา หร้ามาเลย หน้ากากเขียว ของซ่อมซีเกตุ ชิสสสสส

ผมจะไปพันทิพย์ละค๊าบ มีไรโทรมานะคับ ไปรับการ์ดจอที่Dcomหลังจากเครมไปแล้ว1ครั้งแล้วได้การ์ดจออาการเดิมมา 0866008006

เรียบร้อยแล้วครับบอก1อาทิตย์สเตปนี้ชักเสียวๆแล้วครับกลัวจะนานนนนนน
    ปล.แต่คราวนี้ทำไมผมได้ใบรอรับของเป็นลายมืออะครับ ไม่ใช่เป็นที่พิมพ์มากจากคอม

OverclockZone Member shinshin1234's Avatar
    The Mall บางกะปิ

ซินเน็ค ก็เป็นเหมือนกันครับ ผมเคลมบอร์ดครั้งแรกเนื่องจาก LAN ออนเสีย ได้ตัวใหม่มา
    ช่องเสียบแรมเสีย สรุปว่าขอเปลี่ยนรุ่นเลย เพิ่มเงิน ผมว่ารุ่นแต่ละรุ่นของสินค้ามีส่วนนะครับ
    เปลี่ยนตัวไหนมาก็แย่ครับ สรุปเสียตังอีกรอบ จบ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks