Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ทุกข์ชาวบ้าน]--ลงวินโดว์ไม่ผ่าน ไปดูรูปทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ทุกข์ชาวบ้าน]--ลงวินโดว์ไม่ผ่าน ไปดูรูปทีครับ

ผมใช้ สายแพ ไม่ได้ใช้แบบ SATA

เมนบอร์ดรุ่น P4V8X-X

เปลี่ยน มา เกือบ 10แผ่้นแล้วครับ แบบ แผ่นแต่ง ไม่แต่ง แบบ ต้นฉบับ ไม่ได้หมดเลย ครับ

เวลาจะติดตั้ง windows xp
    พอกด any key to continues
    มันก็จะขึ้น ตามภาพ

วานผู้รู้ช่วยตอบที ไม่อยากไปฟ้องชูวิทย์

ถ้าเปลี่ยนแผ่นแล้วยังไม่ดี ทำไมไม่ลองลงวิสต้าหรือ 7 ไปเลยครับ^^

Comment

ลองเปลี่ยนตัวอ่านแผ่นยังครับ
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

ตั้งเซตให้รันจาก HDD ก่อน CD หรือเปล่า ?

Comment

RAM
          CD Drive
          HDD

Comment

RAM
            CD Drive
            HDD

Comment

CD-ROM

Comment

CD-ROM +1

Comment

CD-ROM เอาไปใช้กะเครื่องอื่นได้หมด แต่มาใช้กะตัวนี้ไม่้ได้ + กับ เปลี่ยน CD-ROM มา5ตัวแล้วครับ
                  HDD เอาอันอื่นมาลงก็ เป็น เอา HDD ของมันไปลง กะ ที่อื่น ก็ปกติ
                  เปลีั่ยน สายแพร แล้วครับ

เ ครื่องนี้สเปคไม่ดีครับ ลง windows 7 ไม่ไหว
                  RAM ลอง อันใหม่ๆ ก็ไม่หาย เก่าๆ ก็ไม่หาย

แบบนี้อาการ เทพเจ้าป่ะคับ ผมไล่เปลี่ยนทุกอย่างแล้ว เจ้าของก็รีบใช้อีก อยากบร้า

Comment

ลอง ghost ยังครับ ผมเคยลงวินโดวส์เเบบปกติไม่เคยผ่าน
                    เเต่ลง ghost ลงผ่านได้เลย ที่ลงเพราะคิดว่ามันขาดตัวรันไรสักอย่าง
                    เเเล้วค่อยมาลง วินโดวส์อีกทีก็เลยลงได้

ไม่รู้สิลองดูครับ

Comment

Originally posted by heroin View Post
                      ลอง ghost ยังครับ ผมเคยลงวินโดวส์เเบบปกติไม่เคยผ่าน
                      เเต่ลง ghost ลงผ่านได้เลย ที่ลงเพราะคิดว่ามันขาดตัวรันไรสักอย่าง
                      เเเล้วค่อยมาลง วินโดวส์อีกทีก็เลยลงได้

ไม่รู้สิลองดูครับ
                      ไม่มี Master ดีๆ เลยครับ
                      Master กลัวทำไป แล้ว ไปใส่ปุ๊ป บลูสกีนมั่ง รีสาท เองมั่ง
                      เหมือน พวก Driver มัน เข้ากานไม่ได้

มีแนะนำที่โหลดไหมครับ แผ่น windows แบบ GHost อ่ะคับ
                      หรือเว็บบิท วานส่ง ไฟล์ torrent ให้หน่อยครับ

Thanks

Comment

ลงไปที่ ไบออส ไปหาคำว่า SATA เอนาเบิลมันดู

Comment

เปลี่ยนบอร์ดใหม่ก็น่าจะหาย

Comment

ลองเปลี่ยนเป็นลง windows จาก แฟลชไดร์เป็นไงครับ

Comment

Originally posted by Frankie View Post
                              ลงไปที่ ไบออส ไปหาคำว่า SATA เอนาเบิลมันดู

เป็นวิธี ที่ผมคิดว่า ทำแล้วจะหาย

ผมเคยไปนั่งหาแล้ว มันไม่เจอ ครับ

ดูแล้วมัน เหมือนมอง HDD เป็น พวก SATA/RAID

จะเป็นยกเลิกมันก็หาฟังชั่นไม่เจอ

Comment

Working...
                              X